Mình và A quen nhau rất tình cờ , hôm đó mình định mua 1 cái dt trên mạng mải mê tìm và rồi mình đã add nick A vào vì lúc đó mình thấy A đăng bán máy cái máy mình cần mua nhưng lại sơ ý là kg để ý A ở đâu thế rồi tối hôm ấy A onl mình đã hỏi A ấy về cái máy thì dc biết là A đã bán rồi và mải mê hỏi chuyện thì mình mới biết là A ở hn còn mình thì lại ở sg .

Thế rồi kg biết do mình và A đều có tâm sự hay do cả hai đồng cảm mà mình và A nói chuyện với nhau rất tâm đắc . Mình đã kể về mình cho A biết , A cũng khuyên mình rất nhiều vì mình đang quen và sống chung với một người đã có gd mình bảo mình sống với người ấy kg vui vẻ gì lúc nào cũng mệt mỏi và chán chường vì mình hận người yêu đầu mà đến với ông ấy nên mình và ông ấy chẳng có tình cảm gì cả chỉ là ông ấy yêu mình và mình cần tiền của ông ấy mà thôi .

Mình kể rất nhiều về cuộc sống của mình hiện tại ,A khuyên mình rồi còn an ủi mình rất nhiều A bảo với mình rồi sẽ có người tốt và yêu thương mình thật sự , mình mới bảo với A rằng nếu như là A thì A có cưới một người như mình kg , A bảo rằng nếu 4 năm nữa mình chưa lấy chồng thì A sẽ vào cưới mình(vì lúc đó A dự tính đi học 4 năm mới ra trường)

Mình kg biết đó là lời an ủi hay lời nói đùa nhưng mình rất vui và rồi tình cảm của mình và A xích gần nhau lúc nào kg biết , trước khi mình nhận lời yêu A thì mình đã kg còn sống với người ấy nữa và quyết định sẽ làm lại từ đầu như lời A đã nói dù mình biết là sẽ rất khó khăn cho mình , nhưng mình đã quyết và mình bảo với A dù khó khăn thế nào mình cũng chấp nhận miễn mình cảm thấy vui và hp , A hứa sẽ đem đến niềm vui , hp cho mình vì A biết mình đã quá đau buồn và bị tổn thương nhiều , rồi A cũng hay nói về A cho mình biết , mình biết A đã bị tổn thương cột sống nhiều năm rồi do lúc trước đi đá bóng vẫn đang chạy chữa , trong người A lại có thêm 2 chứng bệnh lạ là thỉnh thoảng vẫn hay hộc máu miệng và máu mắt .

Tc của mình và A rất tốt đến 1 ngày A bị vấp té sao mà lại động vào cột sống làm A đau và A phải nằm viện hết 4 ngày nhưng những ngày ấy A lại chẳng bao giờ nghe dt của mình , vì cả 2 ngày nào cũng nt , cũng dt nói chuyện còn khuya thì lúc nào cung onl nói chuyện đến gần sáng mới thôi , nếu kg dt , kg nt hay kg onl là cả 2 cảm thấy như kg thể nào chịu dc vậy mà những ngày ấy A lại kg muốn nghe dt của mình , rồi khi a ra viện vì kg thể chịu nỗi sự nhớ mình A đã dt cho mình (theo như lời A nói) rồi mình và A cũng lại vẫn rất bình thường vẫn như ngày nào vẫn nt ,vẫn dt , vẫn onl đến 1 ngày kia A bảo là hãy kiếm 1 người nào đó tốt hơn , đừng nghĩ đến A nữa , A là ảo , kg có thật rồi còn bảo A rất đểu kg có tốt với mình , rồi còn bảo là kg muốn gặp mình , rồi A ấy nói những việc rất là kì lạ nào là nếu như 4 năm nữa A còn sống thì sẽ vào thăm mình như lời đã hứa .

Mình buồn lắm và đã khóc rất nhiều A bảo đừng khóc như vậy kg đáng đâu , nhưng mình kg sao chịu dc đêm đó mình đã ngồi khóc khi nc với A đến 5h sáng rồi mình còn bắt A hứa là mỗi ngày phải nt cho mình để mình biết là A còn hiện diện trong mình

Mình rối lắm và mình đã quyết định ra thăm A , và A kg muốn cho mình ra vì hiện tại A cũng đang khó khăn nhưng nghĩ đến bệnh của A mình nhất định ra mặc A kg muốn , mình ra ngoài đó mọi chi phí mình đều lo cả kg biết vì thế mà chạm vào tự ái của 1 người tự lập đã lâu hay kg mà đó lại là cái khoảng cách ngăng mình và A.

Khi thăm A về mình và A vẫn liên lạc như mọi lần nhưng A có vẻ hay cáu gắt với mình chứ kg dc ngọt ngào như trước nữa mình đã hỏi A và A cũng trả lời thẳng thắng với mình là vì nào giờ sống tự lập chưa bao giờ như vậy mà giờ như vậy giống như chịu ơn mình quá , A nói thế mình buồn quá , yêu nhau mà phải so đo vậy sao , với mình thì mình chẳng bao giờ quan tâm chuyện tiền bạc như thế bao giờ miễn sao cả 2 vui vẻ là dc rồi , nói thẳng thắng xong thì mình có nói với A là thôi để cho cả 2 có time nghiệm lại lòng mình nếu còn cần nhau thì mình sẽ đến với nhau A cũng đồng ý với mình như thế và rồi lúc đó cả 2 ít liên lạc với nhau hơn lúc trước .

Rồi hôm mình liên lạc thì A vẫn vui vẻ với mình mấy hôm sau mình dt thì kg thấy ai nghe máy , rồi lúc khác mình dt thì bạn A bảo A đang bệnh kg nghe dt dc, rồi bạn A mới bảo với mình là A bệnh mà chẳng thèm uống thuốc mấy hôm ho ra máu cũng chẳng chịu đi viện (vì A đang ở nhà bạn vì có chuyện với gd nên A kg ở nhà) mình mới bảo bạn A chở A vào viện thì bạn A bảo A kg chịu đi còn bảo là nếu chở vào thì kg bạn bè gì nữa , A bảo cứ kệ A đi , rồi mình cũng nhờ bạn A khuyên A thế rồi do mệt quá kg chịu nỗi bạn A đã chở A vào viện , dc 1 tuần thì mình có dt nhưng A cũng kg nghe hôm đó mình onl mình biết A cũng onl nhưng ở chế độ invi mình chào A nhưng A kg thèm nói gì mình mới bảo nếu A kg muốn mình làm phiền thì mình sẽ kg làm phiền nữa thì A bảo với mình là đúng vậy thế đó , vậy nha , mình choáng váng cả mặt vì chưa bao giờ A nói những lời đó với mình , mình hỏi A tại sao A bảo chẳng tại sao cả hỏi A mình có lỗi gì A cũng bảo chẳng có lỗi gì chỉ tại kg thích thế thôi rồi A offl luôn mình dt A tắt máy mình nt bảo muốn nc với A lần cuối A mới chịu dt lại rồi A bảo lúc trước đã bảo đểu rồi mà sao kg tin , bây giờ tin chưa , muốn chửi gì thì chửi đi đây nghe cho , mình bảo chửi gì là sao chứ kg lẽ yêu thì nói lời văn vẻ kg yêu thì lại chửi à mình bảo mình kg biết chửi A bảo thì chửi giống mấy người kia bảo là thằng khốn nạn này khốn nạn nọ mình thật sự chán nản chẳng thiết sống nữa mình kg biết tại sao A lại vậy nữa vì mình rất yêu A , các bạn cho mình biết ý kiến với , tại sao A ấy lại đối xử với mình như vậy nữa , cứ đến đêm về là kg thể nào mình ngủ dc cứ luôn nhớ về A rồi lại khóc , mình cảm thấy bế tắc quá