Bọn em đã chia tay được gần 2 tháng và giờ em vẫn đau longf quá.

Em và người yêu cũ quen nhau và yêu nhau được hơn 2 năm. Mọi thứ ban đầu rất đẹp. Mặc dù em biết là hoàn cảnh 2 gia đình rất khác nhau (em hơn anh ấy 4 tuổi, nhà e khá giả trong khi a thì khó khăn, e có cv rất tốt, lương cao trong khi cv của a thì lương thấp và rất mới), nhưng do yêu nên em vẫn không hề nà, vẫn luôn giúp đỡ ngy bất cứ khi nào có thể, và nghĩ đến cưới người đó. Ng đó cũng dẫn e về ra mắt mấy lần, cũng nói đến chuyện cưới xin mấy lần. Nhưng do lúc đấy a mới ra trường nên em muốn a đi làm 1 thời gian, rồi để e xin bố mẹ đã. Bố mẹ e khó tính, lúc đầu ko đồng ý a vì chuyện gia đình em kể phía trên. E cũng nghĩ là e sẽ cố gắng thuyết phục, ko muốn a suy nghĩ nhiều nên giấu a chuyện e tự thuyết phục bố mẹ. Đến lúc thuyết phục đc xong, đang định để a bất ngờ thì đùng cái a chia tay.

Càng đau hơn khi sau đó hơn tuần a có ngy mới. A bảo lúc đầu chỉ là chời đùa khi a quá chán chuyện cưới xin, nhưng giờ thì yêu thật. Anh bảo anh vẫn còn tình cảm, vẫn nhớ em nhưng a đã quyết đi từ lâu nên ko thể quay lại.

E đau đớn, vật vã hơn tháng trời. Lúc nào cũng cố níu kéo để a quay lại. E ko cam long chia tay chỉ vì chuyện đó. E đã 30 tuổi rồi mà. E đâu thể chấp nhận buông tay ng e yêu được nữa.

Nhưng giờ thì người yêu mới của a có bầu. E cảm thấy trời đất như sụp đổ. Em có nc với e ấy. Cũng tâm sự như 2 ng bạn và mong rằng e ấy buông tay. E biết điều đó là ko thể nhưng e chỉ muốn nói cho nhẹ long.

Cách đây có 2 tuần, trước khi chưa biết e kia có bầu, a ấy còn nói vẫn nhớ e, và a sẽ suy nghĩ lại thêm 2 tháng chuyện của 3 người. Nhưng e kia có bầu, và mọi thứ chấm dứt ở đó.

E đang rất đau long. Ko lúc nào ko thấy mệt mỏi, ức chế. Nhìn ảnh của 2 ng họ mà long quặn thắt.

E phải làm sao đây? Tại sao e vẫn cứ thấy hy vọng? Tại sao vẫn muốn níu kéo con người ấy :(