Minh và người yêu mới chia tay , mọi thứ thay đổi trong 2 tuần. Sau khi có những mệt mõi khúc mắt hai đứa ko nch đc với nhau mình quyết định nói tạm chia tay và ngồi lại nch với nhau , tui mình nói hết ra đc nỗi lòng mình cảm thấy nhẹ nhõm dường như muốn thu hòi lại ko ct nửa nhưng vẫn quyết cho nhau thgian xả stress , anh nói vẫn giữ liên lạc nhé rồi mình lại quay về bên nhau vậy mà 1 tuần trôi qua anh vẫn nhắn tin nhưng mọi thứ đã khác. Anh xoá hình trên fb của 2 đứa thay đổi biệt hiệu mình hoang mang , đến ngày cuối cùng anh thay đổi màu trò chuyện e thấy ko còn bình thường được , e hỏi anh anh nói anh muốn tập trung công việc muốn được tự do anh ko muốn có người áp đặt mình muốn đi đâu thì đi ko cần phải nói với ai. Trong phút chốc mọi thứ sụp đổ em chấp nhận chia tay và nch như ko phải điều gì lớn lao , điều cuối cùng e hỏi anh có thương e không anh nói có , qua hôm sau mọi thắc mắc trong lòng e quyết định níu kéo , thử 1 lần bỏ câi tôi mình xuống e nghĩ do anh mới được tự do nên thích thú cảm giác như v , e nghĩ a sẻ nghĩ lại tình cảm 9 tháng qua nhưng ko ! E qua nhà a gặp a a bảo e về e tính chạy lại ôm anh nói hết những j trong lòng e nhưng ko kịp anh hất tay em ra a ko cho e cơ hội nói anh nói e về đi anh xin lỗi a quyết định roiif và ko thay đổi , trước ngày hôm đó e khóc rất nhiều nhưng ko hiểu sao ở giấy phút đó e ko thể nào khóc được ko 1 giọt nước mắt nào rơi xuống được. Người ta sẻ nói e ngu vì đi níu kéo a để a sẻ khinh thường em , nhưng con người em bướng lắm đừng nói yêu thương nhưng lại ko hề cố gắng, e thà níu 1 lần để nhìn thấy được thái độ lạnh lùng kiên quyết đó em mới chấp nhận buông tay , e mới biết anh ko còn thương em nửa ! E về nhà e muốn khóc nhưng ko thể khóc đc ! Sự thất vọng nặng nề ....