Yêu nhau cứ ngỡ được sự chúc phúc, ủng hộ của bố mẹ. Mối tình đầu năm 25 tuổi, ở cái tuổi bắt đầu có công việc, ổn định mới dám bắt đầu một mối quan hệ. Cứ ngỡ yêu nhau cùng nhau đi đến cuối cùng, nhưng cuộc sống đâu như bản thân mình có thể nghĩ.

Tôi yêu em, đến khi công khai chuyện tình cảm với gia đình thì bố mẹ không đồng ý chỉ  vì hoàn cảnh gia đình cô ấy... Chuyện này em không biết, mà tôi cũng không muốn cho em biết, vì em biết sẽ đau lòng lắm, tổn thương nhiều lắm. Đôi khi buông bỏ là cách tốt  nhất tôi mang lại hạnh phúc cho em phải không?

Những lời hứa lúc đầu với em, bây giờ tôi lại thất hứa rồi, tôi tệ quá! Hiện tại 2 đứa im lặng với nhau rồi, trước đây em giận, em mè nheo, tôi luôn là người chủ động làm lành với em, còn bây giờ tôi không thể là người chủ động làm hòa với em nữa được rồi. Có phải im lặng là cách tốt nhất để tình cảm của em dành cho tôi nhạt đi hay không? Làm sao tôi có thể nói lời chia tay để em không tổn thương?

Hôm nay tôi xin phép nghỉ ở cty, uống vài lon bia chỉ để say, nhưng tại sao bia chỉ làm cho tôi say tạm thời?? Giờ tôi phải làm sao? Có ai đã từng trải qua trong hoàn cảnh này không?