Là cư dân mạng lâu năm, thành viên kì cựu chuyên 8 bên diễn đàn 5s ( diễn đàn đa số là nam ) và thành viên tàu ngầm cũng khá lâu trên đây ( webtretho đa số là nữ ) , em nhận ra 1 sự thật thế này : ở các diễn đàn mà mem nam chiếm đa số, các topic có nội dung làm sao kua gái, chinh phục gái, có rất rất nhiều, thậm chí còn làm cả 1 topic dài phân tích tâm lý con gái và các chiến lược kua gái.

Trong khi đó, ở các diễn đàn mà mem nữ nhiều, thì mối quan tâm ko phải là làm sao kua trai ...:)) mà là làm sao để chồng/ người yêu ko ra ngoài mèo mỡ, cách làm mới bản thân, cách làm đẹp để anh ấy ko chán mình, hoặc cách kéo anh ấy trở về khi lỡ sa chân bên người thứ 3 nào đó

Điều đó cho thấy, mối quan tâm lớn nhất của chị em phụ nữ là tìm cách giữ chân người mình yêu, trong khi đó, mối quan tâm của nam giới lại là làm sao "kiếm thêm"... mặc dù biết là bản chất đàn ông là thích cái mới mẻ, và thích chinh phục...nhưng em thấy bất công quá ạ

Mấy con bạn e thì bảo, giữ làm gì, nó đi chán lại về,cái j của mình sẽ là của mình,lăn tăn làm gì =;

nhưng e thì nghĩ khác, của mình mà mình ko biết giữ sẽ bị đứa khác cuỗm mất...:-S

Các chị nghĩ sao ạ ???