Gửi các đàn chị thân mếm.

Em có chuyện tình cảm mong được các chị là người đi trước chia sẽ, và cho em lời khuyên

Em năm nay 29 tuổi, cái tuổi không còn trẻ nữa , nên em định năm nay lập gia đình, em quen anh cũng được 3 năm, trong thời gian quen nhau em chưa bao giờ đòi hỏi anh phải mua em cái này hay cái kia, vốn em tự lập từ lâu nên em không thích sài tiền hay lợi dụng ai, thế nên việc mua quà hay dẫn em đi ăn uống là rất hạn chế. (kể từ ngày quen nhau)

Còn 3 tháng nữa là tới ngày cưới, em mới thấy được anh ấy là một người quá tính toán, và keo kiệt

Tháng vừa rồi em của em vào thi ĐH, đứa thì vào chơi em tốn cũng nhiều tiền, em chia sẽ với anh về điều đó, lúc đó anh không nói gì, chỉ nói là sao vào có 1 tháng mà em phải tốn nhiều tiền thế? qua sáng hôm sau là ngày đầu tuần em nhận được 1 cái tin nhắn từ anh: " nếu sau này em với anh cưới nhau mà em lo cho em của em như vậy là anh không chấp nhận đâu" em nghe mà rụng rời cả tay chân, ( em là chị cả của 5 đứa em ), em nói thì anh bảo : thì anh nói lo là em lo một phần nào chứ không thể em lo tất, vậy nó học 5 năm ĐH em cũng lo luôn sao?

Một lần nữa, em thử anh bàng cách em nói tháng này chi tiêu nhiều, đám cười quá chừng em hết tiền, giờ hong có tiền đi đám cưới thằng bạn, để anh nói sao, vậy mà anh nói 1 câu: vậy để anh ra rút 500k cho em mượn nhé, em lại tiếp tục rung rời cả người.

Tiếp đền là lần 2-9 anh rủ em về quê anh chơi, mặc dù chỉ được nghỉ có 2 ngày em cũng cố gắng đi về cùng anh, về đó em thích được đi ăn Phá Lấu, em bảo anh dẫn em đi ăn , anh mói: "đi ăn em trả tiền nhé chứ anh đi xe ra vào muốn hết trơn tiền rồi" em ráng nhịn vì đang ở nhà anh, em sợ cải lộn trong khi ở nhà anh thì không hay. em định vào TP em găp anh rồi trả lại tiền xe cho anh, chứ em thấy tức quá. và rất nhiều việc nhỏ nhỏ khác trong lúc quen, nhưng ltrước em nghỉ do anh làm lương ít, còn phải tự lo học nên tiết kiệm, nhưng giờ em nhìn lại thấy không phải thế, em chi nói sơ qua mấy chuyện gần đây nhất, để các chị cho em ý kiến

Sắp cưới rồi mà nhìn lại những viêc anh đối sử với em thế, em suy nghi rất nhiều không biết là phải làm thế nào, chuyện cưới chồng là cả đời, nên em mong các chị cho em lời khuyên

Cảm ơn các chị ah