Tụi em yêu nhau được gần 2 tháng nhg thái độ của anh ấy rất khó hiểu và em ko tài nào hiểu được. Em xin phép miêu tả chi tiết để các anh chị hiểu và cho em lời khuyên. Anh ấy sinh năm 90 nhg đã đi làm 1 năm và khá chín chắn, người lớn. Em hơn anh ấy 3 tuổi nhg lại chẳng bao giờ thấy mình già hơn cả, lúc nào em cũng thấy mình trẻ con nhí nhố còn anh ấy thì giống như 1 ông già.

Lúc đầu em cũng ko muốn yêu ng kém tuổi nên lúc anh ấy tấn công, em vật vã mãi. Nhg anh ấy nói ko muốn yêu 6 tháng 1 năm, vì như vậy sẽ làm mất tuổi trẻ của em. Anh ấy yêu và muốn kết hôn. Vì vậy bây giờ anh ấy sẽ phải tập trung hơn cho công việc để còn chuẩn bị cho tương lai. Anh ấy bảo em hãy tin anh ấy. Dần dần em cũng thấy yên tâm hơn. Tụi em còn ko hợp tuổi, nhg anh ấy bảo là anh ấy ko để ý mấy chuyện đó, quan trọng là có hợp tính tình hay ko thôi.

Khi yêu nhau, anh ấy có giới thiệu em với cả công ty rằng em là bạn gái anh ấy, mọi ng trêu anh ấy lái máy bay bà già nhg anh ấy không lấy làm buồn hay lo lắng. Anh ấy cũng ko giấu diếm mối quan hệ với bạn bè. Anh ấy cũng đã đến nhà chào mẹ em và xin phép đưa em đi chơi. Anh ấy từng muốn em gặp chị gái anh ấy ( vì ở HN anh ấy chỉ có mỗi chị gái, gia đình thì ở quê) nhg em thấy chưa phải lúc. Thế nên anh ấy nói rằng, lúc nào em cảm thấy muốn gặp thì em nói với anh ấy. Anh ấy muốn em biết rằng anh ấy rất nghiêm túc trong mối quan hệ này. Hồi mới yêu anh ấy cũng lo mẹ em sẽ phản đối quan hệ của 2 đứa nên cũng nghĩ đủ cách để lấy lòng mẹ dần dần để sau này có biết tuổi tác thì mẹ cũng châm chước cho qua.

Nhg lạ một điểm là mới 2 tháng thì em những 2 ng sẽ quấn quýt ko muốn rời ra cơ. Nhg ng yêu em thì ko như vậy khiến em vô cùng buồn chán.

Sáng thì nhắn cho mình 1 cái tin kiểu buổi sáng vui vẻ ( tầm 10h mới nhắn thì vui vẻ nỗi gì, mà ko phải hum nào cũng nhắn, khoảng 3-4 ngày nhắn 1 cái), lại còn trách em sao không nhắn tin cho anh. Rùi tối đến thì cứ đều đặn khoảng 9h anh ấy bắt đầu nhắn tin cho em. Nhg mỗi lần em nhắn tin thì 15ph sau anh ấy mới trả lời. Ban ngày hầu như anh ấy ko nhắn tin, nếu em có chủ động nhắn thì anh ấy cũng ít khi trả lời hoặc phải vài tiếng sau mới trả lời. Anh ấy rất ít khi gọi điện cho em. Từ ngày thấy em hay onl tối, anh ấy vào chat vs em đến khuya mới đi ngủ và từ đấy thì lại mất luôn cả thói quen nhắn tin. Ngay cả ngày nghỉ như chủ nhật hoặc lúc về Tết, anh ấy cũng nhắn tin cho em không nhiều. Mùng 7 công ty anh ấy đi làm thì tối mùng 6 anh ấy mới từ quê xuống. Em giận thì anh ấy chạy sang đứng trc cổng nhà em giữa trời mưa. Có hôm đang đêm anh ấy đến nhà em ko báo trc, anh ấy nói rằng anh ấy nhớ quá và muốn làm cho em bất ngờ. Lúc đó em rất vui.

Sau khi mình nhận lời, em thấy anh ấy ko hề đổi avatar Yahoo hay FB, không đổi relationship FB. Em bảo gửi ảnh tụi em kiss nhau đi thi cuộc thi cặp đôi hạnh phúc thì anh ấy nói rằng anh ấy thấy tụi em mới yêu nhau không nên như thế, mọi ng sẽ nghĩ ko hay.

Khi đi với đám bạn của em và anh ấy, anh ấy còn không ngồi gần em, em vác ghế sang ngồi gần thì anh ấy cũng chỉ vòng tay ra sau lưng 1 cái rồi bỏ ra. Anh ấy bảo ko muốn mọi ng khó chịu. Đi ngoài đường anh ấy cũng ko chủ động nắm tay em, không chủ động kéo em lại gần. Em thấy 2 đứa em yêu nhau mà đi vs nhau như 2 đồng chí, toàn em chủ động khoác tay anh ấy.

Một tuần tụi em gặp nhau 2-3 lần. Em đi ăn hỏi bạn thân, em rủ anh ấy nhg anh ấy bị đau dạ dày ko đi. Đến khi đám cưới em cũng nói vs anh ấy nhg anh ấy không chủ động đòi đi. Em trách thì anh ấy nói rằng anh ấy đi chơi vs bạn bè anh ấy thì có thấy em đòi đi cùng đâu. Hơn nữa anh ấy ko thấy em rủ anh ấy nên em anh ấy không đi.

Tụi em đi phượt vs nhau, leo núi leo đồi vất vả nhg anh ấy cứ thấy có ai chăm sóc cho em là anh ấy yên tâm và cứ thế đi một mình. Trong khi đó các cặp đôi khác của đoàn thì cứ dính chặt lấy nhau như keo làm em không khỏi tủi thân.

Em giận anh ấy, em không nhắn tin không gọi điện thì anh ấy cũng ko làm lành. Em trách thì anh ấy bảo em ko tin anh ấy. Anh ấy bảo luôn muốn em hạnh phúc, muốn em vui, nhg ở bên anh ấy mà em thấy ko hạnh phúc thì tốt nhất chúng em nên xa nhau một thời gian, em cần thời gian để suy nghĩ.

EM thực sự ko cảm thấy mình có vấn đề gì. Em yêu anh ấy và em nghĩ việc ng ta yêu nhau, một cách tự nhiên sẽ luôn quấn quýt lấy nhau ko muốn rời. Ng yêu em lại còn trẻ, chẳng có lý do gì để anh ấy ko thik như thế cả. Nhg anh ấy lại cho rằng anh ấy luôn quan tâm em, luôn ở bên em. Anh ấy nhắn ít tin ko có nghĩa là anh ấy ko yêu. Anh ấy cho rằng vấn đề nằm ở em.

Em thực sự vô cùng rối loạn.

Em muốn phát điên lên. Có phải em là đứa cuồng yêu?

Các anh chị cho em lời khuyên với.