Mình 25. tuổi và đã trải qua một vài mối tình, cũng biết cách thu hút đàn ông này nọ nhưng cũng chưa biết cách duy trì lửa, hay nói trắng ra là còn non nớt lắm. Mình mới quen một a hơn 11 tuổi, làm chung văn phòng. Chỗ làm việc của mình rất ư kinh khủng và tạp nham nên mới đầu làm quen a mới nói là chưa muốn công khai sợ mọi ng bàn tán. Em cũng mới về mới 6 tháng thôi. Tóm tắt sơ là vậy. Giờ e kể chi tiết.

Giai đoạn 1: Duyên trời định

Khi mới vèe e để ý a này trc do ảnh giỏi mà lại khá kín tiếng, e thì dạng con gái thích chủ động, cũng chủ động hỏi này nọ nhưng thấy a lạnh lùng nên e im luôn, k thích nữa và e quen ng khác. Kiểu như e bị mê ảnh nên lén lút điều tra thông tin ảnh này nọ và dc biết là ảnh đang làm ở một chỗ khác nữa, e hỏi thì ảnh mới chối. Nhưng nói chug là e cũng k dám làm phiền do thấy k thích e rồi.;;) Sau đó vài tháng thì e ct ng e dang quen và tự nhiên trời xui đất khiến ảnh xin số điện thoại làm quen e, bảo là muốn làm bạn tìm hiểu, dc thì tiến tới. Em thì nghĩ đơn giản là đồng nghiệp nch vs nhau thì ok, k vấn đề gì dù cũng hơi thích thích vì dc a mời. Thế là đi cafe thì a mới dặn là đừng tiết lộ chuyện a làm chỗ khác cho ai nghe vì a k mun bị phiền. Xong a kể về công việc,ng iu cũ này kia. Rồi cả 2 im re do k có điểm chung nào. Chán gần chết:-S. Lúc về ảnh cũng k nhắn, e cũng hỏi han này nọ thôi mà nói chung là thấy k thích lắm. Sau đó ảnh cug ít liên lạc, 2, 3 ngày mới nt hỏi vài chữ nhưng mà a cũng k tl tin nhắn. E mới nói là: thôi đừng liên lạc nữa, e chỉ xem a là bạn bè đồng nghiệp, chứ cứ gặp v hoài lỡ thik a thiệt, ct mà đụng mặt nhau hoài cũng kì. Ảnh k chịu, nói là cứ tiếp tục gì gì đó, lỡ thik thì công khai lun. Em nói rất là mất thời gian nếu mối quan hệ chỉ đi chơi mà k có mục đích. Xong mấy ngày sau ảnh k nt cho e lun. Cuối tuần e chán quá rủ ảnh đi xem phim, ảnh ok. Tới rạp phim thì ảnh mua vé, sau đó cả 2 đi ăn, cafe, nói ch dc nhìu hơn, mà nói chug là vẫn ngại ngùng, k tự nhiên. Sáng hôm sau, ảnh nhắn tin nói là ảnh thích em, em bất ngờ lắm, xen lẫn vui và hoài nghi. Sau đó thì ngày nào ảnh cũng nt, nhưng mà nói ít lắm, e thấy vẫn k thoải mái. Sau đó ảnh hẹn cn cafe tiếp tục. Khi nch lại lâm vào tình trạng cả 2 ít nói, k biết nói gì, chán thấy mẹ :)) )). Xong ảnh mới nói bóng gió là nhìu ng mới đầu thik, sau đó k thik nữa, a nói e ít khi bày tỏ cảm xúc, mà a thì hợp vs ng nói nhìu ( e nghĩ, trời mẹ ơi có ai đi cua gái mà im re như ông này k) e cũng nói thêm là tính e mới gặp rất ít khi tỏ ra cảm xúc. bla bla. Nói chug là cả hai k hợp nhau. A và e quyết đinh k tìm hiểu nữa. Từ đó k liên lạc luôn.

Giai đoạn 2: sét đánh.

Sau đó 3 tuần e vs ảnh k liên lạc và nch gì vs nhau. E cũng xd là k tiến tới. Đùng một cái vào 8/3 ảnh gửi lời chúc auto qua zalo cho e, e cũng k thèm tl. Sau đó ảnh nt zalo nhờ e đi họp thay cho ảnh, e cũg k tl luôn. Sau đó ảnh mới trực tiếp gọi điện cho e và e đồng ý do cũng nghĩ anh e đồng nghiệp thì giúp nhau. Rồi tự nhiên ảnh rủ e đi ăn, e chỉ cám ơn chứ k đồng ý hay từ chối gì. Đó là tuần 1

Tuan 2: sau khi e họp dùm ảnh và ghi chép xong e đưa cho ảnh văn bản. ảnh rủ e đi xem phim tiếp, e nói cám ơn và nói e bận. Ảnh nói nếu e rảnh thì bữa nào mình đi nhé. Em im lun.

Tuan 3: e có nt hỏi han, ảnh tl xong rồi e k nhắn lại, im lun. Do e k thích phiền phức. Xong ảnh lại rủ xem ohim tiếp, e cũng ok đi luôn do cũng đang chán. Cả tuần đó ảnh k có nhắn tin ll gì vs e hết, tới gần ngày e mới nt confirm là có đi hay k. bla bla

XONG TỰ NHIÊN: em vs anh nt chọc nhau, mà trc giờ cả 2 chưa làm v bao giờ, kiểu như:

Em: " nhắn icon chu mỏ"

Anh: hun a hả.

Em: á k dám

Anh: v chứ sao e nhắn như v.

Em: do e thíhc, hihi

Anh: Em thích a hả...

Kiểu kiểu v ak, xong tự nhiên k hỉu sao cả hai cứ quấn nhau nt suốt ngày k chán, kể lể chọc ghẹo đủ thứ. Tính e con gái mà nó bựa như gì, trc giờ chưa có ai làm e thoải mái như a này, dù bik ảnh chỉ chọc ghẹo mình chứ k có ý gì khác.:-?

Giai đoạn 3: Nhào vô nhau

Em vs ảnh đi xem phim. Giống như ng quen lâu ngày gặp, tâm sự hết chuyện này đến chuyênn khác, ảnh kể đến chuyện mua nhà khi lập gia đình, nhưng vẫn chưa tiết lộ nhìu về bản thân. Cũng hỏi han r này nọ, nói qua nói lại rất là ăn ý với nhau. Ảnh cứ vụgn về bộp chộp kiểu gì làm e mắc cười muốn chết.

Vaow xem phim thì lâu lâu ảnh đụng đụng rồi cười cười. Xem phim xong đi ăn tiếp mà ảnh ăn k à , e k ăn, rồi cũng ngồinois chyện nhảm nhí quá trời.

sáng hôm sau thg chả nt nói nhớ e, e ko tl. rồi cả hai nt suốt ngày, Xong tối hôm đó ảnh tỏ tình, nói thích e và hỏi e làm bạn gái ảnh. Em bất ngờ lăm, nhưng sợ như đợt trc ảnh im im nên mới nói là để từ từ đi. Hợp hay k đã rồi tính. E cũng có thổ lộ là ngày xưa có thích anh. ảnh bất ngờ vì ảnh k nhận ra như v.

Thế là e vs ảnh tìm hiểu nhau, Ảnh nói nhớ e mún gặp e gì đó, e nói e bận để bữa khác nha. Thế là hơm giỗ Tổ vừa rồi ảnh hẹn e đi picnic chơi cả ngày, nhưng e thấy đi xa vs lại chưa quen biết nhiều nên chỉ nói vào diamond ăn uống xem phim thôi.

Sau đó cả 2 đi chơi ngày giỗ tổ vs nhau cả ngày, nói chuyện quá trời, e vs ảnh đều rung rinh cái gì đó. E thấy rạo rực trong ng, hình như ảnh cũng v. Vào xem phim thì e cảm nhận ảnh đang kìm nén cảm xúc thở sâu này nọ. Em cũng v lun, sướng thấy pà nhưng k dám đụn chạm gì. =P~

Xong ổng quay sang hun vai e cái chụt. :-* à mẹ :)) máu sướng nổi lên nhưng e kìm dc :)) e la lên nói là trời ơi cái gì vầy nè. ảnh nói: e k thích ha. E mới nói k thích và đánh vào ngực ảnh một cái, Sau đo thì ảnh k làm gì nữa. Mà e vs ảnh ì ngồi sát nhau, hí hí. Ảnh mới nói là v e đồng ý làm bạn gái a hả do ảnh có đề nghị dẫn e về nhà riêng ảnh chơi, e cũng có đề nghị nấu ăn cho ảnh. Em nói là chưa đâu a, để từ từ.

Ngày nào ảnh cũng chủ động nt vs e này nọ, e cũng v, kể cho nhau nghe về lịch trình này nọ. Mà bữa giỗ tổ, anh trả tiền hết cho e,gần đến 1tr luôn ak. E thays ngại quá nên rủ ảnh cafe cn này ( tuần này gặp nhau đến 3 lafn rồi ). Ảnh mứoi nói là lương e ít hơn ảnh nên ảnh trả nhìu hơn chi e cũng dc, e k cần phải so đo quá, e ngại thì lâu lâu mời a cũng dc. bla bla. Nói chug là gặp nhau.

Giai đoạn 4: Nghi ngờ. Ảnh nói lúc e mới về văn phòng, ảnh k để ý gì đến e do lúc đó ảnh đang quen ng khác, mà ng ta cứ bắt a chờ đợi, k gặp nhau dc này nọ, sau này mới ct và ảnh sang em. Kiểu như lúc Tết ảnh hẹn e ak, là ảnh cũng chưa thik e đâu. e nghĩ vậy do cách ăn nói của ảnh k có gì là quan tâm e hết. Kiểu như có đối tượng nên ảnh làm quen v thôi. Nhưng mà nói tóm lại là e rất vui khi tìm hiểu ảnh, mặc dù k bik tương lai ra sao cả 2 có thành đôi ko. E, cũng đang cẩn thận dữ lắm, vì bik chắc ng giỏi như v sẽ có nhìu ng theo đuổi và đnag quen nhìu ng cùng lúc. Đàn ông lớn tuổi khó đoán quá các bạn ơi. Giờ mình ohair làm sao đây? Ảnh cứ hay nói mình ít thể hiện cảm xúc, mà tính mình v ak, k thik chur động nt trc cho đàn ông trong giai đoạn tán tỉnh, đương nhiên lâu lâu cũng hỏi thăm nhưng nói chug là k thik vồn vã quá.

Mình đang rối nè các bạn. hu hu cảm nhận có một sự k ổn mơ hồ nào đó. mặc dù mình rất thoải mái khi ở bên cạnh a.