Nghỉ lễ, em chẳng đi chơi đâu bởi vì chẳng mấy khi được nghỉ ngơi thư giãn ở nhà vài ngày. Cả ngày chơi với cháu, tối mò lên mạng..cũng lâu lắm rồi em không vào lại cái nick cũ, chia tay anh tháng 10, tháng 12 em đổi nick, đổi số đt.Hiếm khi lắm mới vào nick cũ chỉ trừ khi có việc cần, vẫn như thói quen, em vào check xem a có ol không để vào nick với cảm giác thoải mái... AVatar hiện .lên, 2 người ngồi trên 1 chiếc thuyền và mặc áo dài khăn đóng, em run rẩy gõ nick của cô bé đó, là ảnh cưới, cô ấy là cô dâu còn chú rẻ là anh. Trái tim lại vỡ vụn rồi, 6 tháng em nghĩ mình đã ổn, em không còn yêu anh, đó là sự thật, anh sẽ cưới cô bé đó, đó cũng là sự thật nhưng mới 6 tháng chia tay em mà, 2 tháng sau ngày lẽ ra mình thành vợ thành chồng. Ngày này năm ngoái mình đang đưa nhau đi đặt cỗ cưới. Ngày này năm ngoái em và anh cùng đang thổi nến mừng sn anh, ngày này năm ngoái 2 đứa đã hứa sẽ luôn vun đắp cho tình cảm cơ mà. Ký ức lại ùa vè rồi, em lại khóc, em không biết mình sai ở đâu, ai cũng đem e và cô bé đó lên bàn cân và cái kết luận cuối cùng của họ là cái lắc đầu với cô bé đó vậy tại sao chỉ mỗi anh là lắc đầu với em.

Em hiểu hết mọi chuyện, em hiểu tình yêu thì khó nói, em hiểu với anh e cũng sẽ không có hạnh phúc nhưng...Em thấy tiếc vì những khó khăn e cùng anh vượt qua, em thấy tiếc bởi sự vun vén cho cái ngày đám cưới của chúng mình, em hi sinh để đến khi chia tay đưa lại cho anh 1 món tiền lẽ ra để làm đám cưới cho chúng mình, em hi sinh để ngày hôm nay a dùng sự hi sinh đó dành cho 1 người khác và có hp riêng, còn em? Em bơ vơ với cs tương lai...e mất lòng tin vào mọi thứ xung quanh, cảm xúc của em thì chai lì mất rồi. Tháng 7 này đám cưới sẽ diễn ra, em sợ cái cách cười khẩy của mình khi nghĩ đến nó, em sợ cái sự chua chát trong mỗi câu em nói ra, em sợ con người của mình bây giờ bởi vì em biết e đang đứng dưới tận cùng của sự tổn thương. Em tự hỏi, có giây phút nào anh nghĩ đến em...khi anh đưa nta đi thử áo cưới, khi anh và cô ấy đi mua nhẫn cưới...khi 2 ng ngồi bàn tính đến đám cưới, trong vòng 1 năm anh có thể làm cùng một điều quan trọng nhất của cuộc đời với 2 người con gái khác nhau???thực sự anh là người ntn?