Toi nam nay 28 tuoi, dang co mot cong viec on dinh trong mot don vi su nghiep. Thoi con sinh vien toi cung co mot moi tinh sau dam nhung sau khi ra truong do khoang cach dia ly kha xa nen co ay da bo toi de theo mot nguoi dan ong khac.

Luc do cam giac that tinh, bi ban gai da that dau don. Toi nhu ke mat hon lang thang tren duong. Co lan ve den nha ma quen ca viec phai re vao ngo, den luc vut di mot doan duong dai moi nhan ra.

Dung luc do toi gap em trong mot buoi tap huan dao tao nang cao trinh do nghiep vu can bo do co quan cu di. Ban dau chi la noi chuyen hop gu nen hay chuyen tro. Em lam toi voi di noi buon trong long bay lau nay. Giup toi lay lai tinh than, tu tin hon trong cuoc song.

Qua nhung gi em ke toi biet duoc em da co gia dinh va dang nuoi con gai 4 tuoi. Chong em da chet trong mot tai nan o to de lai em voi con gai o lai tren coi doi nay. Tam su nhieu khien toi co cam tinh voi em luc nao khong hay.

Khi toi to tinh mac du rat cam dong nhung em van tu choi voi ly do dang nuoi con nho, so khong xung dang voi toi. Truoc su quyet tam, tinh cam manh me cua toi thi em da dong y. Yeu em toi phai hung chiu nhieu loi xi xao, ban tan cua moi nguoi xung quanh.

Vuot len tat ca, toi van cam thay that hanh phuc khi o ben em, du dinh se lam dam cuoi trong thoi gian toi. Tuy nhien khi toi dua em ve ra mat gia dinh, bo me toi lai phan doi mot cach kich liet cho rang em khong xung dang voi toi.

Bo me da noi voi em nhung cau kho nghe, noi em du do toi va nhat dinh khong cho cuoi. Bo me con khang dinh neu toi cu nhat quyet doi cuoi thi bo me se tu mat.

Toi rat buon vi tinh yeu cua chung toi lai khong duoc gia dinh huong ung, ung ho. Hon nua toi con bi chi trich la ngu dot, me toi con noi “ Het dan ba con gai roi hay sao ma may phai lao vao dam gai na dong ay”

Toi thuc su that vong va dong vien em hay co gang de bao ve tinh yeu den cung. Nghe den day em chang noi nang gi cu im lang, roi tim cach tranh mat, xa lanh toi. Toi goi dien thi em tat may, den tan nha tim gap thi em dong cua khong cho vao.

Gio day toi rat roi boi, khong biet minh phai lam gi luc nay nua. Bat chap su ngan cam cua gia dinh de tim cho minh mot hanh phuc voi em? Hay tu bo em de to long hieu thao voi bo me?

ST.Vuong

M
ình
đang
ở trong ho
àn c
ảng g
ần gi
ống nh
ư ng
ư
ời ph