Xin chào mọi người.

Mình là nam, mình có 1 thắc mắc như vầy, cần mọi người tư vấn dùm.

Bạn gái mình chủ động chia tay mình cách đây khoảng 6 tuần, sau đó mình tìm mọi cách để hàn gắn nhưng không được, bạn gái mình dứt khoát không chịu. Nên mình đã buông xuôi, cố quên cô ấy. Khoảng 3 tuần nay tụi mình hầu như ko nói chuyện với nhau, nếu có giáp mặt chỉ làm lơ hay làm mình có làm giúp 1 vài chuyện nhưng ko thực sự là nói chuyện gì với nhau chỉ xã giao, rồi làm mặt lạnh quay đi, vì mình đã hứa sẽ không làm phiền cô ây nữa.

Cô ấy chặn hết mọi cách để liên lạc với cô ấy từ facebook, zalo..., chỉ trừ tin nhắn SMS và skype (vì mình có nói thôi em đừng chặn skype, để anh còn biết em vẫn online khoẻ mạnh, mình chủ động không chat với cô ấy), dthoai cô ấy cũng không bắt máy.

Nhưng mình được nghe bạn mình kể lại, lâu lâu cô ấy vẫn hỏi bạn mình về mình. Hiện giờ cô ây vẫn mượn 1 món đồ của gia đình mình, nay cô ấy có nhắn tin hỏi thăm về mình rồi nhắn mình mai có rảnh thì qua nhà cô ấy lấy đồ về còn nếu bận thì cô ấy mang qua. Rồi trong quá trình nói chuyện, mình có bực nói ý như đừng quan tâm đến mình nữa, vì mình đã muốn quên cô ấy. Thì sau đó cô ấy unfriend 1 chương trình skype, dù unfriend nhưng mình vẫn chat được, mình có nói mình đang bị stress nên bực. Mình chủ động mời kết bạn lại thì cô ấy cũng đồng ý và nói chuyện bình thường, cô ấy muốn như 2 người bạn.

Thực sự mình không hiểu cô ấy nữa, nếu đã dứt khoát chia tay, không muốn níu kéo, muốn mình quên cô ấy (vì cô ấy chia tay với mình vì nói hết yêu mình, có cảm tình với người khác) thì vậy sao cô ấy còn hỏi thăm mình qua nhiều cách, rồi cô ấy ko còn chặn mấy chương trình chat như trước đây nữa; nếu chỉ muốn trả đồ mượn của mình thì sao ko nhắn tin chỉ nói trả mình đồ thôi là xong rồi, nhưng sao cô ấy còn làm vậy? Vẫn còn muốn mình là bạn bè? Có lần cô ấy cũng có nói sau này vẫn muốn tụi mình là bạn bè, mình có nói phủ: a&e không còn quen nhau thì còn chuyện gì để nói nữa mà làm bạn?

2 mối tình trước cô ấy bị đá, giờ cô ấy chủ động chia tay mình.

Nhà mình đã qua nhà cô ấy chơi & cô ấy cũng vậy, cũng có dự tính kết hôn rồi. Nhưng đùng đùng lại xảy ra chuyện này.

Xin mọi người tư vấn dùm mình. Mình đang cảm thấy chơi vơi, nửa muốn quên cô ấy, nửa vẫn muốn hy vọng.

Có lẻ do mình vẫn còn yêu cô ấy nhiều.

Cám ơn mọi người đã đọc.