Em đang trong tâm trạng thật là ngổn ngang, Xin cả nhà cho em môt lời khuyên ạ,

em chia tay mối tình đầu đã 2 năm, thực sự em đã phải trải qua một quãng thời gian vô cùng đau khổ. Chúng em đã yêu nhau hơn 3 năm, nhưng rồi anh ấy quyết định rời bỏ em mặc dù cả 2 rất đẹp đôi, và em đã nhiều lần mong anh ấy quay lại, anh ấy cũng vẫn chưa yêu người khác.

sau một thời gian tưởng chừng không sống nổi, em đã rất cố gắng để lòng mình được thanh thản trở lại. Noel vừa rồi em có nhận lời đi cafe với một anh mà em cảm nhận được là rất tốt và có tình cảm thật lòng với em. Sau một thời gian gặp gỡ em cũng thấy có cảm tình, và anh ấy đã chứng tỏ là yêu em chân thành, có những lúc em cũng rất cảm động và em đã nhận lời với anh ấy. Thế nhưng đôi lúc những kỷ niệm cũ lại vô tình hiện về và những lúc đó lòng em lại tan nát. Thực sự em rất muốn quên đi quá khứ để vững tâm hướng tới một khởi đầu đang rất tốt đẹp. Nhưng em cảm giác việc đó là không thể, em luôn dằn vặt bản thân mình vì đã không gạt bỏ được những tình cảm đẹp đẽ của mối tình đầu, em có cảm giác trái tim em đã hoàn toàn không còn yêu được người nào khác nữa. chính vì thế em càng thấy đau khổ khi người mới dành thật nhiều tình cảm cho em, có lẽ em sẽ phải dừng lại, có lẽ em sẽ phải một mình để mong tìm chút bình yên. Các anh, chị có thể khuyên em điều gì không ạ