Chào mọi người! Mình đã băn khoăn rất nhiều trước khi viết ra những dòng này nhưng giờ mình thật sự cần cứu lắm rồi, mình sắp ngã gục mất. Mong mọi người thương đọc bài tâm sự có lẽ khá dài của mình để cho mình lời khuyên, mình vừa viết vừa chùi nước mắt. hix.

Cũng như nhiều bài viết gần đây, cũng là bị đá và đau khổ thôi nhưng chuyện mình cụ thể là thế này.

Trong 1 buổi chiều mình đi công tác ở ngoài thì trên fb có tin nhắn mới, có anh kia vào nói chuyện với mình. Giới thiệu là bạn của chồng chị họ mình. Anh sinh 1989, cùng quê với mình, chỉ cách nhà mình 9km thôi. Hiện tại dg làm ở Sở GT, trước học DH GTVT. Mình cũng nói chuyện bình thường nhưng mạng hơi yếu thì có cuộc gọi.

Anh ấy gọi mình rồi rủ xong việc 6h đi uống nước. Mình cũng bthuong vì cũng rảnh, lúc đó chỉ có áp lực công việc thôi chứ độc thân vui tính mà là cùng quê lại là người quen nên mình cũng vui khi đi gặp. Ban đầu không có ý ấn tượng vì anh gầy gầy, theo mình thấy lúc đó cũng hơi xấu, nói chuyện cũng bthuong. Nói chung k phải là kiểu m thích, thì nói chuyện bạn bè cũng vui vì đồng hương. Lúc về tới nhà a ấy cũng nt, m cũng trả lời cho lịch sự thôi. Rồi a ấy tấn công mình vồ vập, m cũng nghĩ a ấy thích mình vì a ấy gọi cho bố mẹ ở quê, đưa mình đi chơi ở họ hàng a ấy trong này, rồi thêm mẹ mình rất muốn mình quen ai đó cùng quê vì mình cũng đã 24t rồi. a ấy đi đâu cũng đòi dẫn mình đi chỉ có mình là hay từ chối, lễ 2.9 a ấy còn gọi mời bố mình vào đây rồi dẫn bố với mình đi miền tây chơi, đi Vũng Tàu chơi. Đi chơi có cả gia đình chị ruột của a ấy nữa. Bố mình rất thích vì thấy a ấy quan tâm mình, hiền nữa. Tại mình lúc đó chưa thích, chỉ là theo ý bố mẹ tìm hiểu vì theo mọi người thì "đã là con người thì không ai hoàn hảo" nên mình cũng gắng tìm hiểu vì mình thấy a ấy cũng hiền. Rồi mọi người ai cũng đồng ý. cả họ hàng gia đình 2 bên luôn. a ấy suốt ngày đòi cưới, mình thì thấy chưa ổn vì thấy chưa tin tưởng a ấy lắm nên chưa đồng ý. Nói thêm là a ấy hút thuốc, nhậu nhiều nhưng quen mình thì bỏ hẳn thuốc và hứa tuần chỉ nhậu 2 lần. Mình vì hay đau ốc, hay phải đi cấp cứu trong đêm nên mọi người bàn nhau để anh qua ở rồi tiện 2 đứa chăm sóc nhau vì đằng nào cũng đi lại hết rồi chỉ chờ cưới mà nghe nói tuổi 2 đứa năm ngoái cưới không đươc.

Ở với nhau dần mình nảy sinh tình yêu lúc nào không biết, mình yêu anh hết lòng. Anh lương thấp, lương m gấp đôi anh nên mình lo nhiều. A muốn mua đồ đẹp mình đều mua, Từ lúc ở với nhau mình không hề mua 1 thứ gì mới cho mình. Trước thì sáng t7 a không đi làm thì chở mình đi làm, dc mấy bữa a kêu a phải làm rồi bịa lý do này nọ đi chơi game. Mình biết m nói a là a hạn chế đi nhậu với game lại, a nói nếu mình mua cái taps cho a thì a ở nhà chơi game sẽ hạn chế đi nhậu. Lúc đó m không đủ tiền mình cũng chịu mua để a ít nhậu, giữ gìn sức khỏe. Quê mình đồ biển rất ngon mà a thì thích ăn đồ biển nên mẹ mình cứ gửi đồ hoài vào và nói mình gắng nấu ăn để tẩm bổ cho a vì a gầy. Mình trước giờ về toàn mẹ nấu ăn rửa chén nhưng có anh mình vì anh cố học nấu ăn để nấu những món dinh dưỡng nhất cho a ăn. 1 lần đồ mẹ gửi cả gần 4 hay 5triệu, cứ hết là mẹ gửi.

Nhưng a tháng 12 lại chuyển qua đòi đi giám sát xây dựng chứ không chịu làm nhà nước vì kêu nhà nước không có tiền mặc dù mình không muốn, muốn a làm nhàn chút, mình lo cũng được chứ giám sát chạy ngoài nắng hoài tội nghiệp với cả giờ giấc không ổn định. Thế nhưng a cứ nằng nặc đòi đi rồi m cũng chịu để a đi. Mình sau biết anh không phải làm sở GT mà chỉ làm bên trung tâm điều hành xe bus tp nhưng cứ lừa mình, chỉ mới học cd GT mà lừa học DHGTVT. Mình biết mà m bỏ qua, mình không cho mấy chuyện đó quan trong. Nhậu nhẹt từ khi a đi làm ngoài thì thường xuyên 1 hay 2h sáng về say xỉn, m lau mặt, làm đồ ăn vì mình biết a nhậu thì ít ăn rồi lo lắng cho a ngủ nghỉ. lúc ói này nọ mình cũng lo hết mà k hề nói năng gì mặc dù nhiều lúc a nhậu về rồi quát mình không lý do. Tuy rất rất yêu anh nhưng ngay từ đầu mình đã không thấy an tâm vì điện thoại a con gái gọi hay nt rất nhiều. Lúc yêu thì mình nói anh với mình đổi sdt đi vì mình có nhìu ng theo đuổi, m cũng thấy hơi phiền. A nói mình tìm số rồi m mua sdt cặp 1trieu 2 số. M nói đổi vì trong đt hay fb hay zalo ngừoi yêu cũ của a rất nhiều mà a lại hay liên lạc với họ. Dù ngta đã có gia đình a cũng gọi họ là em yêu.

Đó là mình thấy những dòng tn cũ trước khi quen mình nên m thấy hơi lo. Với cả sau này m biết là trước khi quen m quen 1 ng nữa nhưng hình như do theo đuổi mình nên bỏ người ta. A cũng hay nói mình là hồi đi học a rất sát gái, tán gái rất nhiều nhưng chỉ yêu có 2 ngừoi và mình là 3. Mình dễ tin lăm, trước giờ mình cứ nghĩ a rất hiền, không nghĩ a chuyện gái gú này nọ nhưng khi sống chung mình mới biết mình đẫ nhầm. hix. nhầm to.

2 đứa đi du lịch rất nhiều mà tiền đều do mình và mẹ mình lo mình cũng chịu vì mình biết a đâu có tiền. A nhậu nhẹt m khuyên nhủ nhẹ nhàng và cũng chấp nhận tuy nhiên chỉ có việc gái gú là mình shock hết lần này đến lần khác. Đổi sdt rồi mà còn nhiều lần gọi cho e này e khác, rồi lên fb nt với cái đứa nào đó mà m để ý là nó cứ up hình là a like suốt. 2ng nói chuyện tình cảm lắm. vì ng đó mà mình với a xung đột mấy lần tuy nhiên sau đó cũng hiền rồi m nói a chặn sdt rồi chặn fb luôn. Rồi lúc 2 đứa cùng về quê chơi mình phát hiện a gọi cho người cũ trước mình mà đã a đã chặn só và đổi số rồi. nói chung là shock từ tập này qua tập khác. Mình nhiều lần muốn bỏ nhưng mẹ cứ nói là anh sẽ sửa vì anh ngon ngọt với mẹ, mẹ đâu hiểu dc mình fai chịu những gì. Rồi sau đó a đổi hết pass mail,fb, zalo dù trước là để thông tin về mình. hix. Sáng chủ nhật nọ, m thấy vừa ngủ dậy a mò điện thoại, m thấy lạ là tại sao a tắt máy. a mở máy với vẻ hơi lén lút làm m tò mò. m giật đt xem thì thấy cái ng nãy mình nói ở trên là chặn fb, chặn sdt, người mà chat fb thân mật với a ấy, nt cho a là" sáng nay a chở e đi lấy xe nha" . Trời đất như sụp đổ vì a lưu tên là 1người trong công ty a lại là tên con trai nhưng m nhanh ý m tìm sdt trên zalo thì thấy mặt đứa con gái đó hiện lên. Z mà a còn chối này nọ rồi quát mình, để mặc mình rồi đi.

Hôm đó là chủ nhật, bthuong chủ nhật a cũng nói a phải đi làm mà z đó. Hix. Càng viết càng đau đớn. Rồi sau đó rất rất nhiều việc xảy ra về chuyện gái gú của anh. Nhưng sau đó vì mình quá yêu anh nên cũng bỏ qua hết.

Ngày về quê thì a về trước vì phải về đám cưới anh họ. Mình về sau. Ngày 14.2 cũng chỉ nt chúc mình. Trước giờ yêu nhau chưa bao giờ dc a tặng 1 món quà gì chỉ được 1 bó hoa ngày 20.10. M cũng tủi vì m mua cho a mọi thứ, giờ đồ đang mặc từ nón bảo hiểm cho tới đôi giày đôi dép đều là mình mua... Tuy nhiên m cũng chỉ buồn và chịu không được tính gái gú của anh thôi. Mình về quê a không đi đón mà kêu bận đi họp lớp trong khi tính anh hay tụ tập. Từ bữa về tới lúc đó là tụ tập họp lớp không biết bao nhiêu lần. Họp có mấy ng cũng nói họp.

Hôm đó mình tủi lắm, bố mẹ mình từ đó cũng bắt đầu suy nghĩ về anh chứ không chỉ nghe miệng a nói nữa.

Hôm sau mình lên nhà thì có quãng đường tối anh cũng không đưa mình về mà lại nói đi họp lớp. Từ lúc đó bố mẹ mình bực anh luôn. Tối đó bạn thân anh nói với mình là nếu yêu anh mình sẽ khổ cả đời vì anh toàn gái gú này nọ. Hồi trươk khi yêu mình thì vài bữa a lại dẫn giới thiệu 1 người. A ấy trước không nói vì nghĩ yêu mình thì anh sẽ thay đổi nhưng giờ a ấy biết đó là bản chất rồi nên khuyên mình là chia tay. Rồi a ấy kể chuyện a quen này nọ, mình đau khổ lắm rồi mình nt kêu chia tay. Anh hỏi mình là có suy nghĩ kĩ chưa. Mình nói rồi, a cũng đồng ý. Rồi hôm sau là 30 tết, mình thấy hối hận vì mình vẫn hi vọng a vẫn thay đổi vì không phải là m không lờ mờ đoán được tính a gái gú nhưng vì yêu anh quá nên mình luôn tin. M gọi rồi nt cả ngày 30 tới sáng 30 liên tục a chỉ trả lời phũ phàng là chia tay mình, rồi sau m gọi k nghe máy nữa. Tâm trạng m kinh khủng lắm, không ăn k ngủ gì cái tết năm nay. Sáng 1 tết m lấy xe chạy lên nhà a ấy thì chỉ thấy a ấy ở nhà k thấy 2 bác. a ấy k cho m lại gần, quát mình rất nhiều và nói chuyện kia đã giải quyết xong rồi bỏ mặc mình ở nhà rồi a ấy đi.

Sau đó m về thì sáng hôm sau nghe tin là a ấy bị mất xe vì đi nhậu tới 5h sáng ở nhà bạn rồi ngủ 6h dậy k thấy xe nữa. M lại chạy lên thì a trên fong, a không quan tâm mình, m xem đt thì thấy a gọi liên tục cho 1 con bé gọi lúc 4h chiều, 7h chiều, 11h tối, 11h45 tối, 12h20 tối. liên lục z trong ngày 1 tết. mỗi lần gọi cả mấy phút chả bù mình chưa bao giờ nc dc 1 phút. Rồi m nt cho ng kia hỏi thì ngta nói muốn biết thì tự hỏi a ấy chứ đừng hỏi m. hicc. z mà lúc đó m thấy a ấy mất xe chỉ muốn về nói bố mẹ cho a ấy tiền để a ấy mua xe cho bố mẹ a ấy để a ấy đỡ buồn cơ đấy. hixhix. Rồi sau đó vào SG ngày 10 tết a ấy dọn đồ đi. M níu kéo nhìu lắm nhưng a ấy vẫn 1 mực đi. Rồi tới 13.3 a ấy gọi liên tục nói là mình đến nhà chị họ a ấy, mọi ng đang ăn uống ở đó rồi anh ấy và mình cùng về nhà luôn, a ấy về với mình. Mình không đi, rồi khoảng 9h tối a qua nhà mình rồi 2 đứa đi dạo, a xin ôm mình rồi nói này nọ kiểu muốn quay về nhưng lúc đó m cố gắng lạnh lùng rồi m nói a ấy về. Rồi a ấy về nhưng gọi m rất nhiều và nt mình nữa kêu a ấy xin lỗi, 2 đứa đã là vk ck rồi sao mà vì giận dỗi mà bỏ nhau được. a ấy sẽ thay đổi, sẽ bù đắp cho mình... nói nhiều lắm. m cũng đồng ý rồi tối hôm sau a ấy qua ở với mình tới sáng thì đi làm. M hỏi a ấy về với mình thì a nói để thời gian sau tính. z mà vừa tối hôm qua a ấy nt kêu muốn về này nọ.

HIX. mình đau kinh khủng. Rồi m nhớ quá k chịu nổi t4 cách đây 2 tuần m tới tìm a thì a dẫn minh tới chỗ trọ a thuê ở với 1 thằng e quen biết. 2 đứa mình cũng bthuong. M muốn quay về với mình quá m nói a là m chuẩn bị đi tập huấn HN, thứ 4 tuần sau tức vừa rồi m sẽ đi, a về ở với mình mấy hôm rồi coi nhà cho m để m đi thì a nói cuối tuần a qua. vậy mà cuối tuần m nt a nói a bận làm rồi để đầu tuần sau a qua. Vậy mà a vẫn không qua. Thứ 4 tuần vừa rồi m lặn lội lên quận 12 tìm anh thì a không nghe đt, a k tl tin nhắn mặc dù m lúc đó mấy lần bị lạc vì m mới tới chỗ trọ có 1 lần m không nhớ đường. Rồi m cũng xin ng quen a dc sdt của thằng bé cùng phòng, nó dẫn m tới chỗ nó và anh ở rồi m chờ anh, anh gọi cho thằng bé nói tối nay ở nhà chị không về vậy mà m vẫn chờ. chờ tới nửa đêm m vẫn gọi và nt a trong vô vọng thì a cũng k nghe máy, m thấy đt thằng bé đổ chuông tin nhắn. Nó ngủ rồi, m xún xem thì thấy a nt "chị về chưa?" M nt lại là chị vừa về,a có về không? a nt là a k về e ngủ đi. Rồi m nt nữa là a không lo à, e hơi lo cho c. hix. a k nt lại. Vậy là m biết thằng bé nó nói a mình qua. mình bực lắm vì m đã nói là nó đừng nói a, m chờ vì mai m đi HN rồi. Không gặp a là k pít lúc nào mới gặp.

Thằng bé chỉ bít m là bạn gái anh chứ k pít bọn m đã chia tay vì a vẫn gthiu với nó m là ng iu a mà. hix. rồi m kêu nó dậy đưa m ra đoạn dg kia để m chạy về q2 vì m k pít dg, nó đưa m ra thì cả 2 lạc, m khóc ngất, gọi a a k nghe, lúc đó là nửa đêm. hix, nt a cũng k tl lun. Rồi 2 đứa m đành về lại nhà trọ a. sáng m về sớm. Từ lúc đó về là m tắt máy, m tự hứa k ll với a nữa nhưng thỉnh thoảng m vẫn mở máy thì thấy thứ 5 a gọi 2 cuộc và t7 a gọi 2 cuộc. Rồi hôm qua m mở máy thì a cũng gọi, m k nghe. a nt nói e đi HN chưa, nếu chưa a qua lấy ít đồ còn lại. Vậy rồi m nt là "e đi HN rồi, a qua lúc nào nói để e nhờ ng mở cửa". Rồi m quyết định đưa đồ a đến công trường a làm nhờ a kia thân với 2 đứa gọi cho a để a ra lấy rồi m về liền. m còn dặn a ấy là đừng nói m đến đưa đồ vì m nói m đã đi HN rồi. Vừa đến nơi m nhận dc tn của a là"em ở đâu a đi tìm, anh yêu em nhìu lắm". M cũng ngậm ngùi lắm nhưng m vẫn gửi đồ cho a và k nt lại. Khoảng 9h tối a gọi cho m, m k nghe, khoảng lúc sau a gọi 2 cuộc m không nghe rồi m thấy ai gọi ngoài cửa. m ra xem thấy a dg gọi mình, m mở cửa rồi a ở lại với mình tới sáng nay mới về đi làm. vấn đề là a ân cần với mình, vẫn nói mình là của anh, vẫn gọi mình là vk thân thương.

Lúc về đi làm a không thấy m ôm hôn a như bình thường thì a kéo m lại, m kiềm chế k nổi m nói" a về với em".a nói a sẽ nhắn tin. M cứ nói "anh về với em" thì a nói cuối tuần a về. Vậy mà lúc trưa m nt a là a nghỉ trưa chưa k thấy tl, m gọi 6 cuộc tới 2h chiều a cũng k nghe máy. Tới giờ vẫn bặt vô âm tín với mình. Vậy là sao hả mọi ngừời? người mình bây giờ đã sụt 7kg từ bữa ctay tới giờ. Nghỉ làm vì đầu óc không thể làm j, suốt ngày nghĩ a và khóc, tim thì đau như ngàn nhát dao đâm vào., không ăn không ngủ dc gì. Tự nhiên hôm qua a đên với mình bằng sự ân cần, giờ a đi luôn là sao? m cứ nghĩ a sẽ quay lại, về với mình mới đi tìm mình, mới nt yêu mình. z là sao hả mọi ng. Mình chịu không được mất rồi, đầu mình quay cuồng quá, giúp m với, m sợ m chịu không nổi mất trời ơi. Mọi ngừoi thuơg m cho m lối thoát với!

m xin lỗi đã viết quá dài, m đã bỏ rất nhìu chi tiết rồi, m xl. giờ m quay cuồng quá rồi. tại sao a lại làm vậy với m hả mọi ng.hix, sao m vẫn quá yêu anh và mong a quay về vây.hix