Minh sinh năm 84, đang làm giám đốc 1 công ty về tư vấn du học kết hợp với trung tâm ngoại ngữ. Tuy không mạnh nhưng thu nhập mỗi tháng cũng trên dưới 100 trệu.

Mình mới về VN được gần 2 năm và lên Hà Nội lập nghiệp được hơn 1 năm. Nói chung mình lập nghiệp gần như với hai bàn tay trắng.

Do ở Hà Nội mình quen biết ít, các mối quan hệ đều gần như là mới thành lập, và dựa vào các hội nhóm chung đam mê và online. Trong hơn 1 năm ở Hà Nội mình cũng rất tích cực tìm kiếm bạn gái để lấy vợ. Do công việc mình ổn định, ngoại hình hơi già 1 chút nhưng cũng vẫn phong độ lắm. Kiếm được bạn gái cũng tương đối dễ. Nhưng không hiểu tại sao đều trục trặc. Đa phần do mình kiểu cả thèm chóng chán.

Mình nói qua vậy để mọi người hiểu qua. Giờ mình xin đi vào câu chuyện của mình.

Thứ 5 Ngày 23.07.2015 vừa rồi có 1 cô bé đang muốn đi du học có nói chuyện với mình rồi giới thiệu 1 đồng nghiệp của cô ấy cho mình. Cô ấy sinh năm năm 92. Đang là giáo viên dậy tiếng anh ở 1 tỉnh phía bắc. Mình có nhắn tin nói chuyện trên facebook, sau đó hẹn thứ 7 mình sẽ đến gặp cô ấy.

Thứ 7, Ngày 25.07.2015 mình và cô ấy gặp nhau. Hai người ngồi trong quá cà phề. Ngồi đối diện nhau thôi. Nói chuyện được khoảng 1 tiếng thì chia tay nhau. Trong buổi nói chuyện đó cô ấy cũng nói rất thẳng thắn. Rằng cô ấy bị trầm cảm, gia đình cô ấy bố mẹ ly dị. Cô ấy đã thằng tử tử 2 lần ko chết ( 1 lần cắt cổ tay, 1 lần uống thuốc ngủ). Đã từng yêu 2 người rồi. Cô ấy nói rằng ko để mất thời gian của mình nên nói hết ra để mình chấp nhận được thì chấp nhận, đổng thời hiểu và thông cảm cho cô ấy. Mình ok.

Thứ 4 ngày 29.07.2015 mình và cô ấy lại gặp nhau. Hai người vào khu sinh thái cùng ăn uống, sau đó đã dẫn nhau vào nhà nghỉ. Bọn mình có xxx. Sau đó mình kêu cô ấy ko cần uống thuốc tránh thai. Cô ấy đồng ý. Bởi mình cũng thấy cô ấy ổn, cũng muốn cưới cô ấy . Mình còn nói cố gắng cuối năm nay sẽ lấy nhau.

Thứ 7 ngày 1.08 mình và cô ấy lại gặp nhau.... cũng xxx và cô ấy có dùng thuốc tránh thai. Đây là lần thứ 2 cũng là lần cuối cùng mình và cô ấy xxx.

Chủ nhật ngày 08.08.2015 cô ấy lên hà nội gặp mình, giới thiệu mình với bạn thân của cô ấy, cùng đi ăn. Bắt đầu từ hôm đó hai đứa giận hơn nhau liên tục, nói dối, chia tay đủ kiểu. Nói chung là mình không cảm cảm nhật được tình yêu của 2 đứa nữa, yêu nhau mà không hề dành thời gian quan tâm nhau gì cả.

Cả mẹ mình và mẹ cô ấy đã đi xem thầy và đều nói là cuối năm nhà 2 đứa đều báo hỉ.

Thứ 7 ngày 22.08.2015 vừa rồi hai đứa chính thứ chia tay. Mình níu kéo thế nào cũng ko chịu. Hai đứa vẫn liên lạc với nhau, thỉnh thoảng vẫn skype với nhau.

Vẫn đề là ở chỗ đến ngày hôm qua 25.08 thì cô ấy đã chậm kinh 8 ngày rồi, kèm theo đó là các triệu chứng của người có thai: Hay chóng mặt, mệt, ăn ít cơm và ngủ nhiều.

Giờ mà cưới cô ấy thì mình thấy nhục quá vì rõ là cô ấy đã ko muốn cưới mình nhưng vì cái thai cô ấy mới chịu cưới mình.Còn nếu không cưới thì cái thai tình sao giờ.

Mình có nói với cô ấy là nếu ko lấy thì em định bỏ cái thai à. Cô ấy bảo nó sẽ là con của em.