Cuộc sống này trôi qua thật thi vị, chẳng biết gia đình các bạn như thế nào chứ mình thì ngày một nhạt dần đi, cuộc sống hôn nhân đúng kiểu không ai nhường ai ấy. Hôm nay là ngày kỉ niệm ngày cưới của vợ chồng mình các bạn à, chuyện nghe nếu từ một đoạn như vậy ai cũng mong muốn có một ngày kỉ niệm thật đẹp có phải không? mình cũng vậy nhưng chuyện xảy ra dường như không như mình muốn các bạn à... 

Mình biết chồng công việc ngày càng bận rộn, nên mình cũng không dám nói nhiều chỉ kêu chiều anh về sớm chút. Anh cũng kêu ừ em chiều dẫn mấy mẹ con đi ăn ngoài chứ lâu rồi cũng chưa đi. Mình nghe vậy phần thì cũng nghĩ chắc chồng suy nghĩ nay là kỉ niệm nên mới như vậy. Hào hứng đi làm về thật sớm, đón con, dọn nhà, còn ghé trung tâm thương mại mua một món quà cho chồng nữa. Tại mình thấy đồng hồ của anh sờn cũ nên tiện thể mua tặng mới luôn. Làm tất cả xong xuôi rồi, 3 mẹ con cũng thay quần áo đẹp rồi chờ chồng về thì lại xảy ra chuyện. mình không gọi được cho chồng, chờ đến gần bây giờ thì người lại nồng nặc mùi rượu. Buồn thay, có lẻ chồng chẳng nhớ gì đến ngày kỉ niệm của hai vợ chồng. Ngoài ra, chỉ là mình tưởng tượng mà thôi. Thật ra thì yêu với cưới nó khác vậy sao....