Em có thắc mắc này mong các chị chia sẻ lắm ạ. Mong các chị đừng cười em nhé! :)

Dù là 2 gia đình đã nói chuyện đâu vào đấy, cũng dự định là tháng 10 cưới rồi. Nhưng e vẫn còn thấy cứ mông lung và lăn tăn quá các chị ạ. :((( Các chị có kinh nghiệp rồi vào tư vấn cho em với!

Tình hình là e đang học năm 3 ĐH rồi. Tính tới lúc cưới chắc coi như là học gần xong, còn 1 kỳ làm khóa luận+thực tập nữa thôi.

Nhưng mà, em vốn là người thích hoạt động, thích bay nhảy (Trong chừng mực thôi ạ), muốn tham gia và thử sức rất nhiều lĩnh vực nữa. Mà hiện tại, e cũng chưa có việc làm, chỉ là làm thêm thôi.

Vì điều kiện 2 gia đình cũng không khó khăn, nên nhà ax muốn giục cưới sớm, tư tưởng bên ấy là "an cư rồi mới lạc nghiệp" sau đó thì cho e thích học tiếp tới bao giờ thì học, thích làm gì thì làm, và không làm thì ở nhà cũng đc :(( Cơ mà e lại không muốn như vậy.

Nhà e cũng ít người nữa, có thằng em trai còn đang học tiểu học vì bố mẹ đẻ cách ạ :(( Được cái là 2 nhà gần nhau, đi xe máy mất có 10' là về nhà rồi.

bọn e quen biết và có tình cảm với nhau tới nay cũng gần 7 năm rồi (từ thời phổ thông bố mẹ đều biết chuyện rồi ấy ạ), bố mẹ anh ấy sợ là lâu quá, không cưới, sau này thì bla bla bla ...

Mà em còn thấy các chị lo chuẩn bị đám cưới từng tí 1. Không biết là vừa học rồi thi rồi chuẩn bị mấy cái đấy, em còn làm đc k.

Em cũng sợ mình còn trẻ con quá, về làm dâu nhà người ta nhỡ có gì k phải thì .... Cơ mà bố mẹ anh ấy thì lúc nào cũng giục, xin cưới từ trước Tết ấy ạ.

Các chị cho e lời khuyên được không ạ?

Em biết là sau khi cưới hẳn rất nhiều vấn đề, có thể làm ảnh hưởng nhiều thứ nữa. :( Tốt nhất là các chị giúp em xem là nên sắp xếp như thế nào hay chuẩn bị tâm lý ra sao nếu mà cưới khi còn đang đi học. Chứ bảo thôi chưa cưới vội chắc khó quá ạ :))

Em rất mong các chị cho em lời khuyên.