Sau 1 tuần im lặng ko nhắn tin gọi điện ...tại Đầm Sen

Ạnh : Em đừng bắt anh nói ra những gì làm em đau.

Em : anh cứ nói đi cứ thẳng thắn 1 lần đi để em biết những ngày wa e đang đợi câu trả lời...

Anh : Anh đã yêu cô ấy, chỉ mới gặp sau tai nạn và a cũng không hiểu tại sao lại iu và nhớ cô ấy nhiều thế ..

Em : có lẽ do em ít lên thăm a vì em bận công việc nên nguoi ta bù tình cảm cho anh. Chẳng lẽ tình cảm 4 năm bằng 1 người mới biết chưa được 1 tháng...

Anh : em đừng so sánh 4 năm hay năm 5 thật sự a cũng k hiểu dc cảm xúc của bản thân mình nữa.a khong thể thiêu cô ấy được.

Sốc tập 1 ...

Em : anh suy nghĩ ký chưa. Anh sẽ ko hối haajj chứ.

Anh : bạn anh nói rằng không muốn làm người thứ ba chen chân vào hp giữa a và em.cô ấy bảo sẽ rút lui.nên hôm nay anh quyết định nói với em..

Sốc tập 2

Em : anh suy nghĩ lại đi. Anh đang nói xạo em phải không.có phải sau tai nạn bị bệnh gì hay có chuyện gì cv nên a mún em tìm nguoi tốt hơn...

Anh : không thật ra a không bị gì cả. Em phải chấp nhận sự thật là a đã có nguoi khác và a đã phản bội e và hãy quên a đi .

Em : anh xạo ( cười hì hì )

Anh : em tin đi a ko đùa đâu. Thật ra iu nhau 4 năm nhưng 2 năm đầu a iu em thật lòng nhưng 2 năm sau chỉ còn là trách nhiêm .nếu em không bị bệnh và sức khỏe em yếu hàng tháng em phải đi bv lấy thuôc thì a đã bỏ em lâu rùi. Anh định sau khi em phẫu thuật xong a sẽ nói nhưng bây giờ cô ấy xuất hiện . Anh nghĩ mình chia tay đi. Anh sẽ chuyển 25 triệu vào tài khoản cho em để em lo việc mổ. Còn phát sinh a sẽ chuyển tiếp sau cho ...

Em : ( chỉ biết im lặng)

Em : anh có nghĩ mình đang say nắng thôi ko?

Anh : không em, em hãy chấp nhận đi đưng níu kéo nữa giữa Trách nhiệm và 1 bên là tình yêu thì em sẽ chọn gì ?

Em : em sẽ chọn tình yêu

Anh : vậy em hãy hiểu cho anh....

.....

Sốc.

Em : vậy 4 năm wa a lo cho em rất nhiều .thứ gì e mún a chiều. Em thích gì a cũng làm e vừa lòng. Tốn bao nhiêu công sức thời gian tiền bạc điều đánh đỏi bằng nguoi mới chưa 1 tháng ư ?

Anh : em à. Bây giờ anh đã iu và em chỉ là trách nhiệm. Truoc khi đi anh sẽ lo tốt cho em trong việc phẫu thuật. Anh xl vì làm tổn thương e nhưng trong 2 năm về sau mọi thứ anh làm chỉ là trách nhiệm...

Mọi thứ quá nhanh quá sốc với tôi. chỉ mới tuần trước hai đứa vẫn cười nói vui vẻ. tháng trước chưa tai nạn a vẫn mang đồ ăn lên công ty rùi đưa đi rước về vậy mà bây giờ. thật khó tin khi mà tui chỉ toàn đón nhận những hi sinh từ anh. vậy mà....

Hai chữ trách nhiêm to thế sao ... nhưng dù sao thời gian bơ vơ ở sg a là người lo cho em mọi thứ. Em không bao giờ trách a đâu

Giờ đã tĩnh tâm hơn nhưng thật sự cảm ơn anh đã không bắt cá hai tay mà biết dứt bỏ đi 1 thứ để làm hạnh phúc 1 thứ khác...

Chúc anh sẽ hp bên người con gái ấy .

Em sẽ sống tốt và ý nghĩa

Tình yêu không có đúng sai . Chỉ thay đổi theo cảm xúc. Và cảm xúc anh đã thay đỏi em tôn trọng sự ra đi của. Nếu cô ấy lướt face thấy dc dòng face này hãy tự hào vì nguoi bạn trai cô ấy dám nói ra sự thật để đưa ra được quyết định dứt khoát...

VÀ CHÍNH THỨC FA ...CẢM ƠN A ĐÃ CHO EM THÊM NGHỊ LỰC ĐỂ BƯỚC ĐI TRÊN CON ĐƯỜNG GIÔNG BÃO

Gởi từ ứng dụng Webtretho của monigirl1988