Cuộc đời đúng là có nhiều bất ngờ !!! Em ( Trai ) và một người bạn nữ trên WTT vô tình gặp nhau ở thớt Hội Chia tay tình đầu .Rồi vô tình add yahoo nói chuyện . Và câu chuyện bắt đầu , sau 1 hồi tâm sự , phát hiện ra 2 đứa có quá nhiều điểm chung : Chung ngày sinh nhật , chung hoàn cảnh là làm người thay thế của người kia , ngành em học giống bạn trai cũ của cô ấy , rồi cô ấy cũng học ngành giống với gf cũ của em , rồi sở thích ....nói chung là rất nhiều điểm tương đồng , cô ấy cứ tưởng em là người quen lập nick trêu cô ấy cơ ạ :-S( Câu chuyện của em , của cô ấy đây ạ )

Sau 1 ngày nói chuyện thì phát hiện ra hai đứa vẫn đang đau khổ chưa quên được người cũ . Cuối cùng 1 suy nghĩ táo báo :D xuất hiện trong đầu 2 đứa . Hai đứa tụi em sẻ thử yêu nhau trong 23 ngày bắt đầu từ 12/03/2012 ( 23 là ngày sinh của em vs cô ấy 23/3 ). Cuối cùng cả 2 nhất trí thực hiện hợp đồng này vừa tạo thời gian cho 2 đứa có thể quên người cũ , vừa tạo cơ hội cho 1 tình yêu không tưởng :> . Em vs cô ấy đang thảo ra 1 hợp đồng tình yêu dựa trên mấy nguyên tắc sau ( đưa lên đây cho các anh chị em góp ý , ném đá ) :Embarrassment:

Thứ 1 : Hai đứa dành tình yêu cho nhau như tình yêu dành cho người cũ , có gì cũng phải chia sẻ nhau

Thứ 2 : Đi chơi với nhau ( cf , ăn uống ..) do con trai trả tiền ( cái này em đưa ra ko phải cô ấy ) :D

Thứ 3 : Yêu nhau dù là hợp đồng nhưng phải thật lòng , không lợi dụng , mục đích khác đen tối /:)

Thứ 4 : Trong thời gian yêu nhau phải quên người cũ ( nói thế k bik làm được k ? )

.......(có thể còn đợi cô ấy đưa ra nữa )

Em sẽ cố gắng review tất cả những sự kiện , hình ảnh ... về hợp đồng này để ACE vào đánh giá cảm nhận

P/s : Đây là người thật việc thật chứ ko nhảm đâu ạ . Em và cô ấy đều đã lớn , nên mọi người đừng nghĩ 2 đưá đang làm chuyện trẻ con , nhiễm film HQ, gây Scandal , Câu View... Chủ yếu để có một trải nghiệm mới thôi ạ 8-|