Mình năm nay 25 t, còn anh thì 40t, hai con người có hai tính cách khác biệt nhau, nhưng ko hiểu sao mình và anh mặc dù có quen nhau đc gần 2 tháng do gia đình giới thiệu. Bọn mình chỉ chat, điện thoại, facetime ( hầu như ngày nào cũng 2 lần, mỗi lần nói chuyện không để ý thời gian là bao lâu, nhưng thật sự mình đã bắt đầu cảm mến anh rất nhiều.

Anh hiện tại đang sinh sống và làm việc bên Anh được 10 năm, vì mải mê sự nghiệp và tạo dựng cuộc sống ở nc ngoài, anh vẫn chưa vợ và con, nhưng anh bảo ko vì thế mà anh vội lấy vợ, đối với anh phải yêu thì mới cưới, chứ ko phải thấy ai đc là cuoi de có gia đình. Anh luôn dành thời gian để nhắn tin hay gọi cho mình mặc dù anh rất bận, mặc dù chưa nói lời yêu chính thức, nhưng bọn mình cư xử với nhau như ng yêu vậy. Anh hẹn cuối năm anh về.

Còn mình, vưà tốt nghiệp, may mắn tìm đc công việc có tương lai, sếp yêu mến và xây dựng nên kế hoạch đâo tạo cho mình trong vài năm sau để trở thành người chủ chốt trong công ty, Mình đã kể dự án đó cho anh biết, và hôm đấy anh buồn lắm. Vì lúc trước hai anh em đã bán tính kế hoách cho mình học thêm thạc sĩ ở bên Anh,

Hiện tại thật sự tình cảm đôi bên chưa thật sâu đậm, mình thật sự rất tham vọng và muốn đc thành công chứ mình ko thể chịu cảnh sang ANh ở nhà để ng khác nuôi như vậy, sang Anh thì cơ hội kiếm việc mong manh. Mình không muốn anh tốn thời gian cho mình và hi vọng vô ích, vì anh cũng có tuoi rôi, mình biết anh ao ước có ng đồng hành cũng anh bên Anh. Mẹ mình nhiều khi bảo có cơ hội đừng nên đánh mất, mình lại thấy thương a nhiều hơn. Mình nên làm cách nào đây? nên kết thúc trước khi tình cảm trở nên sâu đậm hay tiếp tục hi vọng anh sẽ về Vn nếu thật sự có duyên? Nhưng mà việc anh về VN thật sự là rất mong manh :(