Chào cả nhà WTT...

Nhưng ngày mình đã và đang trải quá thật sự rất tệ... cảm xúc lẫn lộn, dai dẳng, day dứt... đứng ngồi không yên... và hôm nay minh quyết định post bài mong giải tỏa được chút tâm sự và để mình còn có thêm sức mạnh để đi tiếp...

Mình và anh ấy yêu nhau đền nay là 5 năm, mình có thể nói rằng đó là một mối tình đẹp, không hấp tấp, không hối hả, trong sáng, và chân thành... Tuy nhiên, tình yêu nào mà không có sóng gió, mình cũng trải qua sóng to gió lớn cách đây 3 năm... vì 1 ng thứ 3... mình xin phép không nêu chi tiết nhưng rồi cuối cùng mọi chuyện cũng ổn... suốt thời gian đó anh ấy đã đấu tranh, giải quyết và trở về với mình. Mình không phán xét về lỗi lầm đó nữa vì mình đã chấp nhận được và vượt qua rồi... sau đó tụi mình đã có 1 khoảng tg rất hạnh phúc và mình cũng cảm nhận được tình yêu chân thành đó... tuy nhiên, mình tự nhận mình là 1 ng khó tính và khá đa nghị cộng thêm phần nóng nảy nên mình rất hay giận anh ấy, vì vậy, tụi mình hay cãi nhau, tuy nhiên rồi cũng huề...

Nhưng đến ngày hôm nay - 3 năm sau, thì anh ấy nói rằng, anh ấy cảm thấy mệt mỏi với mối quan hệ này...bởi vì mình hay giận dỗi, hay kiếm chuyện v...v.... Ai cũng có khuyết điểm, mình biết đó là khuyết điểm của mình nhưng mình cũng có những ưu điểm khác mà... hay tại vì hết yêu rồi nên anh ấy nói như vậy...

Anh ấy đi công tác, mình ở nhà, nhưng mình lại gọi điện gây nhau với anh ấy... hix... sau đó mọi việc trở nên căng thẳng và cả 2 đi đến quyết định chia tay... lúc nóng giận thi mình cảm thấy bất cần nhưng sau đó rồi mối thấy thấm là mình còn yêu nhiều lắm...

Anh ấy đi công tác về có mua quà cho mình nhưng lại nhất định không gặp mình vì anh ấy nói đã chia tay rồi thì gặo làm gì... và nhờ người mang quà qua nhà cho mình... sau đó, mình rất buồn, mình xin lỗi, mình viết mail, gọi điện mong mọi chuyện quay lại như cũ nhưng anh ấy vẫn không đồng ý....

Thật sự minh không chịu đựng nổi nỗi đau này, mình không muốn phải chịu đựng nó nữa, mặc dù anh ấy nói ra những lời rất lạnh lùng nhưng không hiểu sao mình vẫn không nghĩ rằng anh ấy hết yếu... vì sao vậy... mình đau lòng và bế tắc quá... không lẽ bây giờ khép lại 5 năm yêu nhau để bước đi 1 con đường khác sao... mình quả thật không nỡ...