Dear các mẹ (và một số các bố),

Em không biết có ai như em không, có thể nói em là người tham lam vô độ.....

Đã lấy chồng và có hai thằng cu tí ngon lành, vậy mà lúc nào em cũng mong muốn có một tình yêu lãng mạn và đầy nhiệt huyết....

Chồng em vốn gia trưởng, khó tính, khắt khe nên đôi lúc cảm thấy cuộc sống của mình ngột ngạt mặc dù mình lúc nào là người vợ đứng đắn trước mặt mọi người. Anh xã hay ghen nên các mối quan hệ của mình vô cùng hạn chế.

Sau khi đã có hai cu tí, mình thấy chồng mình không còn thể hiện ghen tuông gì như xưa mặc dù cuộc sống gối chăn của mình vẫn bình thường.

Mình thấy tình cảm vợ chồng, cuộc sống thường nhật quá tẻ nhạt - về mặt tình cảm. Mình lúc nào cũng mong muốn có một tình yêu thật lãng mạn, nhưng nếu làm gì lãng mạn thì anh xã lại cho rằng mình... crazy. Mình hết cả hứng thú và con tim mình luôn mơ tưởng về một người nào đó sẽ mang lại cho mình một tình yêu như mình mong muốn.....

Dẫu biết rằng những mong muốn của mình không thực tế trong cuộc sống này. Nhưng mình vẫn ao ước và ngày mình càng mong ước nhiều hơn. Mình vẫn yêu chồng nhưng mình vẫn có mơ ước về một tình yêu ảo tưởng kia....

Có nhiều người để ý mình và luôn động viên mình trong công việc, trong cuộc sống và mình luôn phải hạn chế các mối quan hệ kiểu vậy... Nhưng những lúc buồn, mệt mình vẫn muốn nghe những lời động viên kia, hoặc đơn giản là chia sẻ suy nghĩ.... Nếu cứ như thế này, mình sợ ngày nào đó mình sẽ thích tâm sự với một ai đó, và cứ thế, cứ thế thì sao????

Ôi, mình thật tham lam, nhưng con tim mình khó bảo quá....

Có ai như mình không??????????!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mình đang nghe bài Baby Can I Hold You Tonight của Ronan Keating, thấy buồn quá...........