Chào cả nhà.

Năm nay mình 25 tuổi, mình đang có cảm tình với một anh hơn mình 4 tuổi và không biết có nên chủ động tiến tới với anh ấy không?

Mình và anh ấy quen nhau trong đợt du lịch với nhóm bạn. Nhóm có 4 người, đôi kia là vợ chồng. Thế nên mỗi lần đi đâu mình đều ngồi với anh ấy. Khi có 4 người thì nói chuyện rất vui, nhưng đến khi còn mình với anh ấy thì cả 2 đều im lặng vì không biết nói gì. Ấn tượng đầu tiên về anh ấy là chẳng có gì cả. Vì anh ấy không phải tuýp người mình thích. Anh ấy cao bằng mình, không đẹp trai lắm, trông như ông già. Còn mình thì cao ráo, trông cũng nhanh nhẹn, hoạt bát. Nhưng sau khi đi chơi với nhau 5 ngày thì mình mới nhận ra, a, người đàn ông của đời mình đây rồi. Anh ấy cực kỳ vui tính, biết quan tâm đến người khác. Đến lúc chia tay, mình cũng chẳng có can đẩm xin số điện thoại.

Về nhà được 3 ngày, mình nhớ anh ấy vô cùng. Mình nói với con bạn thân là giới thiệu anh ấy cho mình đi mà nó chỉ cười im lặng. Nó đi về thì phát hiện là có bầu nên cũng chẳng đoái hoài đến chuyện thế gian.

Mình không biết anh ấy có thích mình không. Hiện giờ mình chỉ có nick skype của anh ấy thôi. Mà có add nick thì cũng chẳng biết nói gì. Bình thường mình khá hoạt ngôn nhưng mà khi đứng trước anh ấy mình đứng hình, chẳng biết nói gì. Mình suy nghĩ 1 tuần nay mà vẫn chưa có can đảm để contact với anh ấy. Mà có contact thì cũng chả biết nói gì cả. Cả nhà nghĩ cách hộ mình với. Cảm ơn cả nhà.