Các mẹ giúp em với,

Em quen người ấy gần 1 năm rồi. Do tính chất công việc em và anh ý đều bận rộn lịch làm việc nên một tháng em và anh ý gặp nhau chừng 2, 3 lần. Thường thì hàng ngày tụi em nhắn tin trên whatapps chừng vài lần thôi chứ không chat chit nhiều. Em thì 25 tuổi. Anh ý 30 tuổi rồi và là người đàn ông rất đam mê và trách nhiệm với công việc. Trong thời gian đầu quen nhau, anh ý luôn là người chủ động mọi thứ như nhắn tin, gọi điện, rủ em đi chơi, em thì dễ tính và em để anh ý theo đuổi và đáp lại. Có khi mặc dù nhớ anh ấy lắm nhưng em vẫn không nhắn tin trước vì sợ mất giá. Và có khi anh ấy cũng hỏi rằng chẳng lẽ em không nhớ anh ý hay sao mà một ngày chẳng thấy em nhắn hay làm gì cho anh cả. Nhưng anh nói rằng không sao, chỉ cần anh yêu và nhớ em là được rồi, không cần em phải đáp lại. Sau này khi quen nhau chừng 3 tháng, em bắt đầu chủ động nhắn tin trước, nhưng có khi anh bận nên không trả lời ngay hoặc không biết trả lời gì nên không hồi âm. Điều đó làm em càng cảm thấy hụt hẫng khi đúng là bây giờ chủ động trước "mất giá" thật. Thế là em lại trở về như ngày xưa không chủ động trước nữa để xem anh có thật sự nhớ em hay không. Đúng là anh có nhắn tin hỏi em nếu như 2 ngày không thấy em hỏi han anh gì cả. Và không biết có phải vì anh nghĩ em không cần anh nhiều hay không nên giờ anh cũng ít rủ em đi chơi ( Nào giờ toàn anh rủ, em ngại và mắc cỡ nên chẳng dám rủ anh đi đâu hết), mỗi khi rảnh anh chỉ qua thăm em ở nhà thôi. Khi đó thì cả hai đều nói chuyện rấy vui, giỡn với nhau và anh nói rằng anh yêu em nhiều lắm. Hôm qua em thử nói anh "Hay hôm nào mình đi đâu chơi đi anh" thì anh nói để anh đi làm về có 3 ngày off rồi mình lên kế hoạch đi chơi... Tình cảm của em và anh rất tốt, cả hai đều hiểu nhau và ở bên nhau rất vui vẻ. Chỉ có điều em không biết có phải vì cái suy nghĩ sợ mất giá nếu như mình chủ động hay không nên em chẳng dám chủ động rủ anh đi đâu cả... Bạn trai em anh ý thuộc tuýp người mau thích mau chán, em chỉ sợ em chủ động quá ảnh sợ rồi lại chạy mất...

Các mẹ giúp em với huhu