Chuyện là thế này.Mình là men sinh gần cuối 8x.Sau 1 cuộc tình thất bại với 1 em cùng tuổi sau mấy năm theo đuổi vì cô ấy cảm giác ko có tình cảm với mình,hoặc là muốn chấm dứt để đi lấy chồng vì cũng nhiều tuổi rồi,hoặc thấy mình ko đủ chín chắn để cô ấy dành tất cả yêu thương cho mình....Cuộc sống bỗng chốc đảo lộn,làm con người ta phải nghĩ đường đi tiếp theo cho mình.Cảm thấy trưởng thành lên rất nhiều sau cái cuộc tình cậu cậu tớ tớ ấy.Em lao vào những mối quan hệ ngoài luồng khác.

Trước tiên mình cũng lên 1 số mạng xã hội,đăng cái hình của mình lên và bắt đầu làm quen với các e gái từ 9x đổ đi,Em cũng loại chẳng đến nỗi nào nếu ko nói cũng cao to,đệp zai chút,và ăn nói,chém gió thì đừng hỏi..Sau vài 3 ngày thì xin số các em ý(hầu như chỉ cần nói chuyện qua qua và ngỏ lời đi chơi,xin số điện thoại chỉ trong đúng vài 3 câu nói).

1.Em thứ 1 quen khi đi công tác,bye trong nốt nhạc vì tính hâm hâm

2,em thứ 2 sn 1990 quê thanh hóa,mới ngồi nc đã gạ em đi hội thảo này nọ,ko phải Amway nhé,nói chuyện toàn kể về công việc với những ước mơ éo gì về giàu sang,nói chung là hâm,nếu mà yêu e nó chắc e phải chỉnh đốn lại hết.Về 2 hôm sau nhắn tin cho e,e trả lời qua loa rồi bye.

3.em thứ 3 sn 1991 xờ tin xờ khói ko chịu đc,có vẻ cũng rất kết e,quen khi thằng e cho số để nói chuyện,gái nhà lành vì là bạn gần nhà ku em.Chém gió đc 2 lần,add face rồi hôm đó chán chán nt gạ em đi chơi,e đi luôn,đi thấy e nó cũng xì tin quá,sợ ko chịu nổi nhiệt,bye đi về,hôm sau gọi thì e nó bảo vào face nói chuyện,hẹn e đi xem phim với e nó đi,E cũng tặc lưỡi ừ cái.Hôm nào a chán a sẽ gọi đi,không biết e này có thích e không,vì cũng ỡm ờ

4.Em này sn 1992,ấn tượng nhất e này,chưa gặp đã cười,rủ đi chơi lên bờ hồ dạo 1 vòng,em ấy rất xờ tin,nói chung có vẻ cá tính,Quen lần đầu mà như gặp nhau từ thế kỷ trước ý,kể hết gia đình em thế này,thế kia,e thì ntn,e thì thé kia.Còn ngoại hình cao ráo,xinh xắn,oke.mình cũng mở lòng,bô lô ba la e nó.Bye đi về cũng chả nhắn e nó câu gì.Về nhà nhắn tin chát chít e nó lại chủ động với mình,a đang ở đâu,đang làm cái gì....Ừ thì hẹn e cuộc hẹn nữa đi chơi uống nước,e nó đồng ý luôn mới chết chứ.Lần thứ 2 đi chơi mặc váy đã ngắn thì chớ,lộ hết nội y xanh đỏ tím vàng ra,làm e thèm ứ chịu được ý,đi cùng vòng 1 em nó cứ dí sát vào,đụng chạm liên tục,lần này đi e nói đủ thứ chuyện về em ý,về tất cả gia đình nhà em.E không biết con gái 9x nếu kết ai đó e nó chủ động thế ko?e thấy dễ quá,chắc chả cần tán có khi e nó cũng đổ,e nghĩ có khi chỉ cần e chủ động ôm e nó,vật ra là có khi 3 tháng sau e lấy dc vợ mất.haizz.hay là chỉ khi gặp đúng đối tượng e nó kết e nó mới thể hiện như vậy?Vài ngày trôi qua và e cứ kệ vì cũng chưa quên được cái mối tình lâu năm đau đớn kia.

5,Còn 1 em 1993 quê nghẹ an,chưa gặp,và có lẽ cũng chả muốn gặp,chat đc dăm 3 câu gạ e nó đi chơi đê,liền cho số ddienj thoại hẹnluôn,hôm nay gạ e đi đến đón e nó đi mua đồ với e nó,thôi e từ chối khéo,bảo nay bận,hẹn e nó hôm khác nhé

6,Một e 1993 nữa,mới nói chuyện hôm qua,thấy kiêu kiêu,hôm nay chủ động chat với e,gạ e đi chơi,xem phim cùng e nó,và phải hứa e nó là sẽ ko làm gì quá đáng e nó với đi.,mình mất tiền mà còn làm cao,hãy đợi đấy,ông đây ko khờ như mối tình yêu thầm kín kia nữa đâu

7,1 em sn 1995 đang chuẩn bị đang học trên này,e đăng cái ảnh,em nó cho số luôn,suốt ngày chát,nhắn tin link tink với mình,a đây còn làm ăn hơi đâu ngồi nc với e nó,thôi bye luôn,vì tính trẻ con,chắc gặp có lẽ e cũng sút phát bay luôn

8,Một e học nhân hàng sn 1992cho số,hẹn chơi tối ko đi,sợ e chén e nó hay sao ý,hay bị thằng nào nó làm càn nên sợ,cứ đòi đi chơi với e banngày cơ,hâm hâm,ngày ông đi làm chứ hơi đâu chơi với bời,Thôi bye luôn,chả gọi điện nhắn tin gì hết.Tốn tiền

9.1 em đại học ngoại ngưhà nội,lúc đầu có vẻ khó,nói dăm 3 câu hẹn e đi chơi,e đồng ý nhưng đang ôn thi ko đi đc,ừ e ngoan thật,có lẽ sẽ theo đuổi e nó.Cố gáng thi tốt a sẽ chờ e.Haizz

Các bạn nghĩ sao con gái 9x bây giờ.Đấy là tất cả các trường hợp mình quen dc trên mạng xã hội,Sau 5 năm yêu e kia éo thèm để ý con nào,đùng nhát gạ gẫm các em nó thấy có vẻ nó quá dễ,chỉ cần có cái ảnh đẹp zai tí,chả cần gọi điện nt gì cả,cho số 1 cách rất dễ dàng.Em không nghĩ bây giờ con gái lại dễ dãi thế.Hay do e quá già không còn theo kịp với thời đại.Haizz.Giờ đây e bắt đầu đi tìm hạnh phúc đời mình sao mà khó thế,chả có e nào đủ cá tính để mình chủ đọng tán tỉnh cả.Đêm hôm lảm nhảm tí,Mình ko nghĩ con gái bây giwof lại quá dễ dàng đến vậy.Bảo sao bà bói xem tay mình đếm ngang dọc có hơn 20 e yêu mình, sao mà nhiều thế,thế mà đến giờ chưa có con nào cả,chắc là bắt đầu từ đây đây,bước ngoặt cuộc đời đã bắt đầu từ đây