Người yêu cũ , đã cũ rồi thì nên buông bỏ,dẫu trước đây hai người có yêu tương nhau,có nhiều kỷ niệm ngọt ngào thế nào đi chăng nữa nhưng đã chia tay rồi, hãy buông tha cho nửa kia đi vì tất cả chỉ là quá khứ mà thôi.

Người yêu cũ , dù đã chia tay với người đàn ông của mình rồi và dù dã lấy chồng sinh đc 2 nhóc tỳ rồi, mà thỉnh thoảng cứ gọi điện than thở với bồ mình rằng : sống với chồng không hạnh phúc, chồng rượu chè, chồng lười biếng, rồi hay bị chồng đánh ..bla... bla...

Đã nhiều lần hai đứa mình giận nhau, cãi nhau tưởng chừng sẽ chia tay nhau cũng vì điều ấy. Mình thấy ghét và khinh thường những người đàn bà như thế, nếu cảm thấy nuối tiếc thì trước đây đừng chia tay, một khi đã quay lưng ra đi chọn cho mình một người đàn ông khác thì nên chấp nhận số phận, đừng quay lại than thở làm phiền để muốn nhận sự thương hại của người cũ nữa.Hãy để cho họ đc bình yên với tình yêu hiện tai. Đừng thể hiện mình là con người không có lòng tự trọng.

Mình không ghen tuông bừa bãi, mình không ích kỷ. Máy điện thoại của bồ vẫn lưu giữ vài bức ảnh của chị ta,mình thoáng buồn nhưng mình tôn trọng anh vì mỗi người đều có khoảng không quá khứ riêng

Gần đây, chị ta lại gọi điện than thở nói xấu chồng đủ điều, sau đó mình giận ko thèm nói gì, bồ phải tự động xóa và chặn hết line , facebook để chị ta khỏi phải làm phiền.

Vài lời nhắn nhủ đến người cũ của người đàn ông hiện tại , mong chị hãy biết giữ lấy lòng tự trọng để cho người đến sau như tôi không cảm thấy ác cảm và tôn trọng chị hơn. Sống vì hiện tại , tương lai chứ không ai sống vì quá khứ đã qua đâu chị à. Hãy biết giữ gìn và trân trọng những gì mình đang có.