Em buồn lắm a biết ko? chúng mình đã chuẩn bị, đã chụp hình, đã đặt thiệp, bme e đã đặt nhà hàng, đã thông báo cho tất cả mọi người về ngày cưới của mình, bác em ở Bắc cũng đã đặt vé máy bay vào, vậy mà....tất cả coi như đổ xuống sông xuống biển...haizzz. Chỉ vì chờ 1 tờ quyết định cho kết hôn của cơ quan a, sao mà khó đến vậy hả a??? anh đã chạy rất nhiều nơi để cho kịp ma sao vẫn ko được vây? hay là mình ko có duyên đến với nhau???

Em ko giận anh về việc này, ngược lại rất thương anh vì phải lận đận chạy ngược xuôi. Nhưng em thấy giận bố mẹ anh, giận vì 2 bác đã gọi đt nói nói voi mẹ em là "chưa có quyết định thì chưa thể nói đến cưới xin được" (vậy sao lúc đầu ko giục a làm xet lí lịch trươc cho xong đi rồi hãy chọn ngày, lại đi thông báo ngày cho nhà e chuẩn bị làm gì, rồi giờ quay ra nói như vậy?)

Biết tin này, bố mẹ em sững sờ, từ giờ đến ngày cưới chỉ con 1 thang nữa, biết làm sao đây, em thương bố mẹ em rất nhiều, anh cứ nói hoàn lại do thủ tục chứ có phải do tình cảm của mình sứt mẻ đâu, nhưng danh dự của nhà em rồi sẽ ra sao?

Giờ chỉ mong chờ có phép màu nào đó làm cho tờ quyết định đó xuất hiện thật sớm. :(

Em bế tăc thât sự, cũng ko dám nói nhiều với anh, vì sợ a buồn.