Mình muốn hỏi mọi người là những người đàn ông họ có thu nhập tốt, nhà ở hà nội, có ô tô không phải đại gia thuộc hàng trung lưu, họ ko còn trẻ nữa cũng là 30t-35t nhưng mình cảm nhà họ có tiêu chuẩn rất cao để tìm vợ như trẻ tầm 92-88,phải xinh, cao, học thức, ngoan,hiền, gia đình phải tương xứng cũng phải tương đối.có nhiều người họ đưa mấy cô về nhà ra mắt nhưng bố mẹ không đồng ý vì ko đủ tiêu chuẩn.Mình thắc mắc chẳng lẽ chỉ cần tiêu chuẩn đó và tìm hiểu cưới về rồi có tình cảm sao? và họ là người có tiền họ có quyền lựa chọn vợ như thế sao ?Và Mình có cảm giác là họ quá coi trọng con trai họ,người con gái đc lấy về làm vợ thì như bị coi là may mắn khi lấy đc con traii họ. Có rất nhiều người con gái theo duổi những người đàn ông có tiền như thế chỉ để đc làm vợ Vậy liệu lấy người đàn ông có tiền mà tiêu chuẩn cao như thế, khắt khe như thế,khó tính như thế thì có hạnh phúc và sung sướng ko?Và đó có phải là 1 gia đình tốt và người đàn ông tốt không?Có tiền liệu có quyền lựa chọn giống như mua mớ rau ngoài chợ ko?