Anh đã từng thật sự có yêu em? đây là câu hỏi mà em vẫn chưa được 1 lời giải đáp. Tình cảm anh dành cho em nó là gì nhỉ, đến bây giờ em cũng không biết nữa, tất cả đều là hoài nghi trong lòng em.

3 tháng kể từ khi xa em những câu hỏi như thế luôn luôn quay cuồng trong lòng em nó làm tim em thật sự đau nhói hết lên. Yêu anh, vẫn yêu và rất yêu anh cho dù anh thật sự làm em tổn thương cho dù anh làm em thạt sự thất vọng nhưng ....

Gặp anh và bên anh đã từng là khoảng thời gian em thật sự hạnh phúc. Những haòi nghi về tình yêu, những vết thương do mối tình đầu để lại đã được anh xoa dịu tất cả và anh làm em tin tưởng rằng trên thế giới này còn có chân tình và tình yêu dành cho em. hạnh phúc tưởng chừng như đang trong tầm tay em nhưng... vẫn là 1 chữ nhưng đáng ghét .

Em và anh tuy cùng thế hệ nhưng thế hệ 2 gia đình quá khác nhau. Nói sao nhỉ? 1 bên dòng họ tham gia chế độ cũ 1 bên dòng họ là những đảng viên. Cho dù chiến tranh đã lùi vào quá khứ nhưng thực tế nó vẫn còn đang hiện diện nơi đây. Em và anh vĩnh viễn là 2 chiến tuyến không bao giờ đứng trên cùng 1 con đường. Cuối cùng anh đã chon lựa cái mà anh Cần nhưng em lại Không Có . Trở thành 1 đảng viên là sẽ từ bỏ tình cảm mà anh đã từng nói là muốn có trong đời. Đến với em anh sợ,,,, anh sợ sự nghiệp và con đường công danh của anh bị ảnh hưởng Ừ thì thôi vậy, tình yêu anh dành cho em cũng nhạt nhẽo đén thế mà thôi.

Cuối cùng tình yêu là gì nhỉ? Tình yêu sẽ chỉ có khi hoàn toàn không có thử thách gian nan đúng không? Hình như khi bắt buộc phải chọn lựa giữa 1 cái gì đó và TY thì khi đó tình yêu chỉ là 1 con số O tròn chĩnh như chính bản thân nó vậy.