Chào mọi người,

Em biết đến WTT đã lâu nhưng hôm nay mới viết những dòng đầu tiên. Em suy nghĩ về những chuyện đã xảy ra với mình và cảm thấy băn khoăn quá.

Em 23t, gia đình đàng hoàng, em tốt nghiệp trường tốt, ngành HOT, loại khá, công việc cũng tốt. Em không phải loại gái lẳng lơ hay lăng nhăng, từ trước tới giờ em cũng có vài mối tình nhưng chưa mối tình nào ra hồn người cả, toàn là linh tinh. Dạo gần đây em hay bị vướng vào những chuyện rất tào lao mà chính em cũng không hiểu tại em lại như vậy nữa. Em rất dễ rơi vào trạng thái "có cảm xúc" với con trai khác :(

Vài tháng trước, em đi du lịch với một nhóm bạn, trong đó có một người em gặp lần đầu tiên, anh ấy cũng dễ thương nhưng em không có để ý gì cả. Vậy mà không hiểu sao vài ngày sau đó, ngày cuối cùng của chuyến đi, mọi người thức khuya nói chuyện và ngủ cùng nhau, em và anh ấy đã... hôn nhau, cứ như tụi em là người yêu vậy. Em nghĩ là do lúc đó buồn ngủ và em buồn vì mới chia tay với người yêu nhưng thật ra lúc đó em cũng có cảm xúc với ảnh. Qua hôm sau về lại SG rồi, lúc tạm biệt nhau ở sân bay, ảnh nắm tay em, có vẻ muốn nói gì đó nhưng kg nói, về nhắn tin nói là ảnh thích em và bắt đầu theo đuổi. Em thì không thích ảnh. Nhưng em cảm thấy mình rất hư đốn, tại sao lại dễ dàng hôn người lạ như thế được :(

Chuyện thứ hai, vừa xảy ra được 2 tuần. Lần này thì là một anh người Mỹ, là bạn của sếp em, qua VN chơi và thăm sếp. Em và sếp rất thân nên tụi em đi chơi chung nhiều lắm, và đi với anh bạn đó suốt. Em cũng có cảm tình với bạn sếp. Rồi cũng được một tuần, khi chỉ có em và bạn sếp ở nhà sếp (sếp đi công tác 2 ngày), tụi em ở nhà, ảnh có chọc em rồi tụi em giỡn qua giỡn lại, lăn lộn trên giường (hic, đừng ném đá em), rồi nhìn vào mắt em (có vẻ đắm đuối, tay vẫn ôm em), em thấy có dấu hiệu bất bình thường nên em đi về, ảnh ôm em rất tình cảm rồi em về nhà, cũng suy nghĩ, cảm thấy sao mình kì cục quá, kg thể như thế được. Nhưng tối hôm sau em vẫn phải qua dắt ảnh đi chơi, kg hiểu trời xuôi đất khiến sao tụi em nói chuyện một hồi vui quá trời thì ảnh hôn em (hic, mọi người đừng ném đá em), em cũng hôn lại, rồi khi có vẻ hơi nghiêm trọng, em có stop kissing mấy lần, ảnh hỏi em không thích hả, em nghĩ vậy là không nên hả,... cuối cùng em với ảnh không đi chơi luôn, đã ở nhà hôn nhau hơn 4 tiếng đồng hồ (chỉ hôn nhau thôi, kg có làm bậy bạ)... Mấy ngày sau thì em với ảnh cũng thân thiết, hôn nhau, ôm nhau giống như hai người đang quen nhau (tụi em đều giấu sếp em), càng ngày càng giãn ra cho tới khi ảnh về nước. Em cũng không định in a relationship gì hết, chỉ là lúc đó có cảm xúc.

Em thấy em hư quá mọi người ơi, em không tưởng tượng được có lúc em lại như vậy. Có phải những dấu hiệu này cho thấy sau này em sẽ rất dễ có "tình một đêm" hay ngoại tình không? Em không muốn như vậy đâu nhưng em đã dễ dãi quá (tuy là chưa có gì nghiêm trọng nhưng sau này có thể sẽ xảy ra chuyện nghiêm trọng?!!). Mọi người cho em lời khuyên với :(