Đọc thấy các chị có những lời khuyên rất bổ ích, bản thân em cũng đã nhờ các chị tư vấn 1 lần và kết quả là em đã bước ra khỏi sai lầm lần trước khá nhanh. Lần này em lại vướng vào cuộc tình rắc rối, có lẽ trong chuyện tình cảm của em không được tốt đẹp lắm các chị ạ. Hiện em đang hẹn hò với một người hơn em 9 tuổi, ngay từ đầu anh có nói với em là anh đã li dị vợ, có một con gái đang sống cùng mẹ. Đầu tiên là bạn thì em không để ý, nhưng từ khi anh nói 2 đứa chính thức tìm hiểu, thì điều đầu tiên em muốn biết là anh ấy đã thực sự li dị vợ chưa. Nhiều lần em có hỏi anh ấy cho em xem giấy tờ li hôn, anh ấy nói được nhưng chưa đưa cho em xem, một phần vì anh ấy "không biết để ở đâu vì cũng mấy năm rồi", một phần anh ấy muốn em tin tưởng anh ấy theo thời gian. Nhưng em không muốn dính vào tình tay ba nên nhất quyết đòi xem, em sợ khi tình cảm đã lớn rồi, vỡ lẽ ra mọi chuyện thì người ôm đau khổ lại là mình. Em cũng nói với anh là em muốn lập gia đình, đã đến tuổi cần sự ổn định. Thì anh nói cần có thêm thời gian tìm hiểu, điều này em đồng ý, nhưng có lần em thử dò ý anh là "anh ơi, mình cứ yêu nhau thế này thôi nhé" thì anh đồng ý luôn. Điều đó có phải là anh không xác đinh gì với em?chỉ là yêu vậy thôi, còn sẽ không có đám cưới nào hết. Em biết có nhiều trường hợp, sau khi li hôn, người ta không muốn tái hôn mà chỉ muốn cặp bồ. Em có nói với anh là "có thể anh đã li hôn, nhưng a ko muốn tái hôn, mà chỉ muốn có người bầu bạn. Nếu như vậy thì em không phải là đối tượng phù hợp, vì ở tuổi em, em cần có gia đình". Anh không nói gì. Em có hỏi anh là "anh có phải là của riêng mình em không?có còn ai nữa không?" thì anh nói không, anh yêu em và chỉ là của một mình em. Nhưng tình cờ em biết được anh nói với một người bạn gái anh mới quen là anh chưa có người yêu, chưa có ai để anh dành tình cảm, tất cả chỉ là bạn bè thông thường. Em cảm thấy tình yêu này sẽ sớm đi qua. Em không biết có nên chờ tới 1 tháng nữa không sau khi nghe câu nói này của anh?vì em đã hẹn anh trong 1 tháng anh hãy thu xếp thời gian cho em xem tờ giấy em cần xem, còn nếu anh không có xác định gì với em nghiêm túc thì anh không cần phải mất công. Thực sự khi nghe câu anh nói với cô bạn mới quen kia, em cảm giác như mình đang bị lừa các chị ạ?Có phải vậy không chị?

Cho em lời khuyên với ạ. Em cảm ơn các chị nhiều.

Chúc cả nhà một tuần làm việc hiệu quả và vui vẻ.