Mọi người ơi , em buồn quá. Em và bạn trai em quen nhau đã 2 năm rồi, những khoảnh khắc hạnh phúc thì rất nhiều, em thật sự rất yêu anh ấy, và anh ấy cũng rất yêu em. Mọi thứ đều tốt đẹp nếu như không ...

Bên cạnh anh ấy, em thật sự không thể là chính mình. Bạn trai em thích ăn bún bò, và tuyệt đối không ăn ngoài, chỉ ăn thức ăn ở nhà, nhiều khi em muốn đi ăn một món gì đó, thì đều là do anh ấy lựa chọn, em trách thì anh ấy bảo em chọn đi, nhưng tất cả các phương án em đưa ra anh ấy đều sẽ có lý do bác bỏ nó, ăn sáng thì 1 là bún bò, 2 là bò kho. Em luôn ăn theo sở thích của anh ấy.

Em không thể đi chơi, thậm chí đi gặp bạn một chút nếu như chưa nói với anh ấy, thậm chí khi anh ấy ngủ, e cũng phải để tn lại.

Ở bên cạnh anh ấy, e phải chú ý đên lời nói, a ấy luôn giận , rất giận nếu như e làm điều gì phật lòng anh ấy, e nói nếu như em làm điều gì a không thích, có thể nói nhẹ nhàng và e sẽ sửa, đừng làm mọi việc quan trọng lên như thế, nhưng anh ấy nói làm thế để e thay đổi và ko tái phạm nữa.

Anh ấy không thích em đi chơi nhiều - không thích e đi chơi xa với bạn bè( lý do là nguy hiểm), không thích em sơn móng tay ( vì sợ hư móng). Và nói chung anh ấy luôn có nhiều lý do để bực mình em. Nhiều khi em hỏi, anh ấy bảo vì anh ấy quá yêu em, nên muốn e luôn hoàn hảo, và anh ấy nói không hiểu sao anh ấy chỉ khắt khe với mỗi mình em.

Em phải làm sao đây, em rất yêu anh ấy, nhưng em không thể chấp nhận mãi như thế được, nhưng chia tay thì em không đành, và sợ sau này sẽ hối hận ? Mọi người cho em lời khuyên với.