Chào các anh chị, đây là lần đầu em tham gia diễn đàn, mong được các anh chị tư vấn nhiệt tình vì em đang rất bối rối, không biết phải làm gì tiếp theo. Em và bạn trai yêu nhau được ba năm, chia tay cách đây hai tháng, anh là người chủ động nói chia tay vì em hay giận dỗi làm anh quá mệt mỏi, nhưng gần đây tụi em liên lạc lại, đi chơi với nhau được hai lần, lúc đi chơi anh có hôn vào má em, khoác vai em, muốn mua quà tặng cho em, đi chơi về thì có mở lời cho một cuộc hẹn tiếp theo nhưng lại không nói gì đến chuyện quay lại, cũng ít khi chủ động nhắn tin gọi điện cho em, em nhắn tin thì anh nhắn lại mà lúc thì tình cảm, lúc thì lạnh lùng. Em hỏi anh tại sao lại hôn em thì anh bảo vì anh muốn hôn em, dù gì tình cảm cũng lâu năm. Anh bảo em cứ sống vui vẻ, nếu có duyên hai đứa sẽ quay lại. Em không hiểu anh đang suy nghĩ gì nữa, có phải muốn quay lại với em không? Em thì rất muốn quay lại vì anh là người rất tốt, chung thủy và trách nhiệm. Bây giờ em không biết phải làm gì, có nên tiếp tục chủ động nhắn tin quan tâm anh không hay không làm gì hết, đợi hành động của anh?