Lâu rồi không nhắc đến TÌNH YÊU.

Cứ đằm mình trong sự bình yên và hạnh phúc bé nhỏ của gia đình khiến tôi vô tình quên mất những mâu thuẫn và lo lắng trong quá khứ.

Ai cũng biết, không phải người nào cũng may mắn có được một mối tình cuồng nhiệt, hoang dã, đơn thuần kiểu yêu vì yêu, yêu là cứ thế quấn vào nhau thật tự nhiên rồi đám cưới đến cũng thật dễ dàng bởi đó chính là kết quả tất yếu.

Nhìn xung quanh, có rất nhiều người đến với nhau chỉ vì thương, cố tìm cho mình 1 người yêu chỉ vì đã "đến tuổi", yêu vì nể người mai mối, yêu vì phù hợp, hay yêu vì đã lỡ yêu quá lâu rồi, dứt không được...nhưng lại chưa có đủ dũng cảm để chấp nhận những "rủi ro" trong tưởng tượng để tiến đến hôn nhân. Chưa tìm được niềm tin vững chắc, chưa nhìn thấy 2 chữ trách nhiệm, trưởng thành nơi người chồng và là người cha tương lai của con mình.

Suy nghĩ quá nhiều khiến một số người thậm chí còn bắt đầu thấy mình thật tệ, thật "hèn" khi cứ đong đếm mãi trong một mối quan hệ không thể tiến, cũng khó để mà lùi.

Bạn tôi, cũng có nhiều đứa yêu nhau lâu năm mốc cả người mà cứ tỏ ra lông bông bất cần, thiếu nghiêm túc, nhưng rõ ràng, trong sâu thẳm chúng nó có quá nhiều nỗi lo.

Cũng có người hỏi, TSH có xem được khi nào lấy chồng không? Khi nào có người yêu? Khi nào thì giàu?

Rất xin lỗi, tôi vẫn phải trả lời các bạn là KHÔNG. Chúng tôi không làm được điều đó.

Nhưng chúng tôi sẽ giúp các bạn trả lời được hàng loạt câu hỏi, như: Bạn bất an vì điều gì? Bạn mong cầu điều gì ở người kia? Vì sao bạn lại có mong muốn đó? Và cho bạn biết được bản chất con người bên trong của đối phương là như thế nào... Và tất nhiên còn nhiều điều nữa dựa trên câu chuyện, sự chia sẻ của các bạn. Nhưng trên tất cả, bạn sẽ biết rằng sự bất an, tính toán lý trí đó không hề xấu xí.

Từ đó, bạn sẽ biết cần phải làm gì để "hoá giải" tất cả sự lo lắng, do dự đó và sẽ có đủ dũng cảm để quyết định có nên hay không bước chân vào mối quan hệ vợ chồng, để rồi cùng nhau làm cha làm mẹ, cùng nuôi dạy những đứa con trong niềm vui hoan lạc.

Có thể là hình ảnh về một hoặc nhiều người, ngoài trời và văn bản cho biết 'Tôi nghĩ Thực Thực tê:)) love and joy'