Chào mọi người,đây là bài viết thứ 2 của mình ở diễn đàn này.Thực sự là mình cần những lời góp ý,chia sẻ trong trường hợp này.

Sau khi em trai mình mất,mình trở thành đứa con duy nhất trong gia đình.Mẹ mình thì sức khỏe ngày càng yếu,nên mình muốn sau khi ra trường 1,2 năm thì sẽ lấy vợ,để cô ấy có thể cùng mình chăm sóc mẹ.Chắc mọi người ở đây cũng đã đọc topic đầu tiên này http://www.webtretho.com/forum/f187/lieu-co-the-lay-vo-1156834/ ,hoàn cảnh của mình không cho phép có nhiều lựa chọn.

Mình thích một người con gái,hơn mình 1 tuổi,đã tốt nghiệp đại học và chuẩn bị học lên cao học.Tính tình cô ấy rất dễ thương,thích làm việc,hiếu thảo,.. nhưng cô ấy lại mắc bệnh thiếu máu(hoặc căn bệnh gì liên quan đến máu,mình không hỏi kĩ sợ cô ấy buồn).Có thời gian cô ấy phải truyền máu liên tục,vì là nhóm máu AB- nên rất khó khăn trong việc tìm nguồn máu,sức khỏe cô ấy trước đây không tốt,xanh xao,môi cũng thâm tím dần,..Bây giờ thì đã hồi phục dần,lâu nay cô ấy không đi khám nên vẫn chưa đánh giá chính xác được tình hình sức khỏe.

Thật sự mình không biết phải làm gì nữa,mình rất thích cô ấy mọi người ơi :((