Mình và bạn trai hiện tại đang chuẩn bị và tính toán cho giấy tờ kết hôn và cưới hỏi, ngày cũng gần kề mà mình không hào hứng và vui gì cả, bởi vì trong lòng còn vấn vương tình cũ, nói là cũ nhưng cũng mới chia tay nửa năm nay vì mình theo tình mới. Trước đây mình wen bf cũ nhưng chưa xác định đii đến hôn nhân vì anh đã từng co gd và con riêng, nên mình băn khoăn 1 phần sợ gd mình ngăn cản 1 phần mình hơi tủi vì cứ nghĩ mình là người den sau nên có suy nghĩ ich kỷ. Anh cũng cho minh thaoi mái và nói mình nếu gặp nguoi nào tốt hơn thì cứ wen vì a sợ mình lớn tuổi rồi (32t) để mình chờ thì tội mình vả lại chuyện gd anh mới xảy ra nên anh cần fai lo cho con di hoc dang hoàng đã roi moi dam nghi den hôn nhân khac.

Tính anh hiền lành, rất chu đáo lo cho mình từ chuyện nhỏ đến lớn mặc dù mình ko đòi hỏi gì ... Rồi duyên số thế nào minh gặp người khác....Từ ngày mình bỏ đi anh ấy đau khổ đến độ bệnh nặng. cho dù mình làm trời làm đất , hành hạ anh kiểu gì anh vẫn mong mình way về. Nhưng mÌnh vẫn quý6t định wen người mới, thế mà càng lúc lòng mình cang nặng nề vì nhớ về anh ta, trong lòng rất mệt mỏi vì nghĩ anh đang khổ sở va bệnh hoạn quá mình cứ lo sợ anh bị gì .

Bạn trai hien tai cung rất tốt va thương mình nữa, anh bit chuyện cũ của minh và bit mình con lien lac nguoi cũ nên nhìu lần giận hờn và anh cho minh tgian giai quyet chuyen cũ, mình hứa sẽ ko liên lạc nữa nhưng rồi lại thất hứa, anh giận nhưng rồi vẫn bỏ qua. Mình nghĩ anh là nguoi dan ông tốt nên vẫn quyet định lấy anh, nhưng thâm tâm lúc nào cung nhớ thương người cũ.

Mình ko biết nên làm sao bây giờ nữa, có nên way lại với ngưỡi cũ không đây, mình bít mình làm vậy là rất tệ , trong cuộc tình này mình la nguoi co lỗi, làm tổn thương cả 2 người, nhưng gio mình hoang mang qua'...