Các mẹ/chị/bạn/em có kinh nghiệm thì chỉ cho em với. Em 24 tuổi nhưng mới yêu lần đầu nên thực sự chẳng có kinh nghiệm gì và em cũng chưa biết nên làm thế nào.

Chuyện là em với người yêu em mới yêu nhau 4 tháng và em đang cảm thấy lo lắng không biết anh ấy có đáng tin hay không.

Trước khi yêu em thì người yêu em cũng thuộc kiểu ăn chơi, cũng cặp kè nhiều cô nhưng kiểu chơi vui qua đường ấy, cái đấy là anh tự khai với em dù em không hỏi. Còn người yêu thực sự thì chỉ mới có 2 người. Anh bảo là sau khi chia tay người thứ 2 thì anh chưa tìm được ai thực sự phù hợp và khiến anh rung động nên anh chỉ chơi bời thôi. Em thì không phải kiểu người quá quan tâm đến quá khứ, nên em chỉ cần anh ấy ở hiện tại và tương lai tốt với em là được. Khoảng 1 tháng đầu yêu nhau thì em tin tưởng anh ấy lắm dù bọn em yêu xa, 1-2 tuần mới gặp nhau 1 lần. Yêu nhau khoảng gần 2 tháng thì người yêu em về Việt Nam chơi (cả 2 đứa bọn em đều ở Đức). Em cũng về VN nhưng về sau anh ấy 3 tuần. Thời gian này anh ấy vui chơi quên cả em, cộng với lệch giờ nên bọn em liên lạc với nhau ít hẳn, kiểu sáng nhắn vài tin, tối trước khi ngủ nhắn vài tin. Mấy hôm đầu thì em nghĩ do anh ấy mới về, phải đi thăm bạn bè cô bác nhiều nên không có thời gian, nhưng 3 tuần rồi vẫn thế. Em buồn lắm, rồi tự nảy sinh nhiều suy nghĩ ko hay trong đầu. Vì con gái ở VN mà mấy em mà ăn chơi thì cũng bạo dạn lắm, ngy em thì nói thật là nhìn cũng khá đẹp trai, dáng vẻ đào hoa nên con gái cũng dễ thích. Em buồn lắm, em cũng nói với anh ấy là anh ấy ít quan tâm em, anh cũng xin lỗi và bảo tại về VN mải chơi quá. Em buồn nhưng vẫn thông cảm cho anh. Rồi hôm em về VN, chúng em gặp nhau, em có lén kiểm tra điện thoại của anh ấy thì thấy có nhắn tin với rất nhiều con gái trên facebook, nhưng đa số toàn các em ấy bắt chuyện với anh ngy em trước, anh ấy cũng có trả lời lịch sự nhưng chưa có gì quá trớn, duy chỉ có 1 cô em xinh xinh là anh ấy nhảy vào bắt chuyện trước, có ý rủ đi chơi nhưng em ấy lại bảo bận nên cũng ko nói gì mấy. Chuyện này thì em không nói với ngy, vì nói ra thì kiểu gì anh ấy cũng bảo là bạn bè rủ đi chơi bt. Mà đúng là cũng chưa có gì nên cũng chưa thể nói được, chỉ là trong lòng em cảm thấy không vui lắm, em nghĩ ai có người yêu mà gặp vào trường hợp của em thì cũng đều cảm thấy như thế.

Sau đợt về VN thì bọn em lại quay về Đức. Qua đây thì anh ấy đi làm nên cũng không có thời gian chơi với ai, được nghỉ mỗi cuối tuần, mà cuối tuần thì bọn em gặp nhau nên em biết chắc anh ấy không đi chơi riêng với ai được. Nhưng em vẫn muốn theo dõi xem người yêu em có thực sự không nhắn tin tán tỉnh cô nào không. Nên có 1 lần em cũng đọc trộm tin nhắn, thì thấy có nói chuyện với vài người, nhưng cũng chỉ là bạn bè hỏi thăm bt, chưa có gì vượt quá giới hạn. Lần gặp mới đây nhất em cũng định kiểm tra điện thoại anh ấy, lúc cầm điện thoại thì chỗ ngoài màn hình khóa nó đề là có 1 em tên Lan Cherry nhắn là "Anh đang làm gì đấy". Em định mở ra đọc nhưng nghĩ sao lại thôi. Vì em cũng đọc trên mạng thì mọi người nói tốt nhất muốn hạnh phúc thì ko nên kiểm tra điện thoại ngy, vì như thế tức là ko tin tưởng lẫn nhau. Em tặc lưỡi nghĩ mình phải tin anh ấy nên em ko đọc. Sau anh ấy mở đt có thấy tin nhắn nhưng anh ấy cũng ko mở ra đọc vì có em ở đấy. bọn em cùng ngồi xem facebook của anh ấy. Bình thường nếu bạn bè mà nhắn tin thì anh ấy mở ra đọc trước mặt em. Hôm nay cái facebook báo có 1 tin nhắn đấy mà anh cũng cứ mặc kệ, ko mở ra đọc làm em sinh nghi.

Vừa đúng ngày hôm sau thì anh ấy nhờ em lập 1 fanpage facebook, cần mật khẩu facebook của anh, anh vẫn thoải mái bảo để anh đưa facebook của anh cho mà nghịch. Em mở ra kiểm tra thì đúng như dự đoán, anh ấy xóa đoạn chat với Lan Cherry đi rồi, kể cả mấy em mà em thấy lần trước cũng ko thấy đâu, chỉ có mấy đoạn chat với con trai và với bạn bè bt. Em cảm thấy nghi ngờ lắm, bạn bè bt thì sao phải xóa đi. em mới vào đọc 1 đoạn chat của anh ấy với 1 đứa em họ ở VN. Có đoạn đứa em đấy khoe ảnh đứa bạn gái xinh xinh sinh năm 96, anh ấy bảo giới thiệu cho anh đi, 96 hợp với anh, rồi thấy anh ấy điều tra xong bảo rất tiếc là đứa bạn đấy có người yêu rồi. Rồi 2 anh em kể lại chuyện hôm anh ấy về VN đi chơi. Anh ấy bảo bà chị đi cùng đứa em hôm đấy mà không say quá là anh "xúc" rồi, sau còn khẳng định "anh nói thật đấy, nhưng mà hôm đó bà kia đi cùng với 2 đứa nữa nên ko làm đc gì", rồi nào là bà kia thả thính anh, anh mời rượu này nọ. Em đọc xong buồn cực, kiểu vừa buồn vừa thất vọng. Dù giữa 2 người chưa có chuyện gì xảy ra nhưng chẳng phải là cũng có ý định không tốt rồi ah.

Các chị em có kinh nghiệm thì góp ý giúp em, cả các anh zai nữa thì càng tốt. Theo các chị em và các anh thì con trai như thế có bình thường không, hoặc em có đa nghi quá không. Vì đối với em thì anh ấy vẫn đối xử rất tốt, hàng ngày vẫn quan tâm, lo lắng, hỏi han em thường xuyên. Em biết anh ấy có yêu em thật, nhưng em chỉ sợ cái thói trăng hoa nó ăn vào máu không sửa được thôi. Em thực sự không biết nên làm gì bây giờ :(