chào các mẹ ! đây là lần đầu tiên e post bài lên diễn đàn. Có gì saii xót mong các mẹ bỏ qua cho em nhé. Chuyện của e là như thế này năm nay e 21t còn là sinh viên. Ba mẹ e bán đồ điện và các thiết bị điện tử. Còn người yêu e lớn hơn e 3 tuổi. A đã ra trường và có việc làm ổn định, ba mẹ anh thì làm ruộng nuôi anh. E và ny đã quen nhau 2 năm rồi, những ngày đầu biết nhau thì cái gì a và e cũng điều sòng phẳng, ăn hay mua đò gì 2 đứa cũng chia đôi tiền.Lúc a thiếu tiền thì anh có mượn e mấy lần mà ko .lần nào trả cả ! e bảo là sao a ko xin tiền ba a vì theo em biết ba a là người nắm tiền trong nhà. A bảo ba anh khó lắm ko cho tiền anh nhiều. Nhưng theo e biết gd a cũng thuộc dạng khá giả chứ ko phải nghèo khổ gì. A bảo e ráng đợi a có việc làm ổn định mổi tháng a sẽ trả em 500k. Buồn lắm các mẹ ạ ! bây giờ a đã có công việc ổn định rồi, anh làm trong 1 cty luật ở q1, TPHCm. Nhưng mổi khi có lương là a gởi về cho ba a 1 nửa. để lại 1 nửa a xài. Ko nhắc gì đến việc tiền a thiếu e. E có nói anh là tại sao ba mẹ a ở nhà cũng đầy đủ rồi mà a gửi về cho ba a chi vậy? Sao a ko để đó mà dành tiền lấy vợ hay trang trải cuộc sống ở SG. a bảo là a gửi tiền về cho ba a giử dùm.

Còn e thì do từ nhỏ đi học xa cấp mấy ba mẹ e cũng chẳng để e tự đi toàn là ba e đưa rước e đến trương thôi. Nên bây giờ đã là sinh viên đại học rồi mà e vẩn chưa biết chưa biết chạy xe là như thế nào hết. Bây giờ đi học e chỉ toàn đi xe bus thôi.Khi nào di làm về buổi chiều sớm thì a qua trường đón em. Nhưng bắt e phải tiếp tiền xăng cho anh đấy. Và e cũng làm theo. Bửa rước e a nt hỏi e có uông nước gì không a mua. E tưởng là tại hôm qua a bảo e khao anh chầu trái cây đĩa nên hôm nay a hào phóng với e. E sợ a tốn tiền nên e chỉ bảo a mua cho e 1 li nước mía thôi ạ. Ai dè đến nơi a bảo e trả tiền a li nước mía 5k .. Huhu. Yêu nhau 2 năm rồi đó các mẹ ạ

Lúc e bệnh e có nt a mua thuốc cho e,vì em phải học xa nhà ko gần ba mẹ e nữa. Nên e nhờ a mua thuốc dùm em. Thếi là a chạy qua nhà e bảo e đưa tiền a đi mua thuốc, e cũng đưa luôn vì mua thuốc cho mình mà, e đưa dư luôn là khác số tiền dư đó a lấy mua thức ăn nhanh cho cả 2 đứa cùng ăn. Lại 1 lần nửa e bệnh lần này a ko chạy đến nhà e lấy tiền nửa mà a chạy mua thuốc rồi đem qua nhà e nhưng rồi a bảo e trả tiền thuốc cho anh. haizzzz. E có yêu nhầm người ko các mẹ. Bửa wifi nhà e có vấn đề. E mượn cục 3G của a để gửi mail. Thì a nói cục 3g a ko xài nữa a bán lại cho e. Và kêu e trả tiền.Còn sách e học rồi , nhỏ em gái ảnh học tới có cần đến em cho luôn chứ e ko tính toán gì cả, ba mẹ e bán đồ điện, a có bảo e là đem lên cho a 2 cái quả đèn trái châu nhiều màu để cho ba mẹ a treo trong nhà cho đẹp, thấy 2 bên quen biết nhau vậy là ba mẹ e ko lấy tiền anh ây ! Gd 2 bên đã biết 2d yêu nhau rồi. Vì ba mẹ e thương e lắm. Ko muốn cho e bị thiệt thòi gì cả, nên mẹ dặn khi e có người yêu phải báo ngay cho mẹ. Ko thôi mẹ giận e. E cũng làm i bon như lời mẹ dạy. Nhưng e ko dám kể cho mẹ nghe những chuyện như thế này e sợ mẹ buồn và thất vọng , mong các mẹ giúp e ạ. Nhà bạn e gần nhà a e có nhờ bạn e mua dùm e 4 hộp bánh sữa, vì ông ngoại e ăn chay trường. Để e về quê biếu ngoại. Bạn e mua xong gửi a đưa cho e. Cơ mà a lấy phần bánh sữa đó biếu tặng bà con a đến nhà a chơi, và ko 1 lời xin lổi e nữa. A nói có mấy hộp bánh. A không thấy mình có lổi gì cả ! Thế là e ko có quà biếu ngoại e ở quê luôn :(:(:( a bảo nhà a nói đợi e học học xong 2 năm nữa ra trường rồi cưới luôn, e ko biết phải làm sao cả. E có tâm sự với a rằng nếu a chi li với em như vậy thì ba mẹ e sẽ ko cho e lấy a đâu? A bảo e đừng cho ba mẹ e biết a sẽ cố gắng thay đổi, a làm tất cả những điều này là vì cả 2 đứa. A muốn con của e và anh ấy sẽ ko thiếu thốn bất cứ thứ gì. A muốn cưới e bằng chính đồng tiền của mình làm ra, anh nói ko muốn dựa dẫm vào gd của anh ấy ! các mẹ thấy sao ạ.. Cho e lời khuyên đi ạ...