Em và anh ấy yêu nhau 3 năm. Trong năm đầu tiên hai đứa đều ra trường và đi làm, tình cảm hai đứa mặn nồng lắm, ít cải nhau, thường thì 1 tháng gặp 1-2 lần vì anh ấy làm ở sở tài nguyên môi trường tỉnh Hưng Yên còn mình làm nhân viên kinh doanh ở Hà Nội. Nhưng sau một năm yêu nhau thì hai đứa chia tay. Lý do chia tay là gia đình anh ấy phản đối vì nhà hai đứa xa xôi, gia đình anh anh khó khăn, công việc của anh ấy thì bấp bênh => tương lai hai đứa mù mịt. Mình đồng ý chia tay. Mình về quê và sau đó vào Tp.HCM lập nghiệp. Trong thời gian ở HCM mình vẫn yêu anh ấy và hy vọng hai đứa sẽ quay lại. Còn anh ấy cũng chưa yêu ai, có theo đuổi một chị nhưng không được đáp lại. Sau một năm làm việc, thây công việc ngoài đó không ổn cuộc sống quá nghèo nên anh ấy quyết định bỏ việc. Và lựa chọn vào Tp.HCM vì một phần có mình trong đó. Anh ấy vào Sài Gòn rồi hai đứa lại quay lại với nhau. Anh ấy cũng tìm được công việc mới với mức lương đủ sống và dư ra một chút để trả nợ cho gia đinh, còn mình thì công việc cũng tạm ổn có thể tự lo được cho bản thân. Nhưng mới vào được 2 tháng lại có biến cố xảy ra. Một lần tình cờ mình đọc được những dòng tin nhắn anh tán tỉnh một người con gái khác trên Zallo. Mình rất giận và đòi chia tay. Nhưng anh ấy xin lỗi và hứa hẹn không có lần sau nên mình lại mềm lòng và tha thứ cho anh ấy. Lần chia tay này khiến tình cảm của mình không còn như trước, luôn cảm giác không tin tưởng. Lúc này bố mẹ mình cũng không đồng ý cho mình yêu anh ấy và luôn gây áp lực cho mình. Bạn bè mình gặp anh ấy lần đầu hay tiếp xúc cũng không thích vì anh ấy ít nói và không có hòa đồng, vui vẻ hoặc là trong vẻ khó ưa. Hai đứa cũng hay thường xuyên gặp nhau nhiều hơn không như trước kia nên càng tiếp xúc mình càng nhận thấy nhiều điểm mình không hài lòng về anh ấy như: anh không được niềm nở, vui vẻ khi gặp mọi người, cũng không để ý để tứ mấy, mặt mũi lúc nào cũng buồn rầu đã thế lại thiếu tự tin nữa, thấy tẻ nhạt. Mình là một người khá nhạy cảm, vui tính và hòa đồng nên nhiều lúc thấy anh ấy như vậy mình đâm ra chán nản. Bình thường hai đứa cũng ít nói chuyện, có nói thì cũng chỉ lặp đi lặp lại mấy câu như em ăn chưa, em ngủ chưa, em mệt không...cảm giác không có gì là thú vị, hài hước mặc dù nhiều lúc mình cũng cố tạo ra không khí vui vẻ mà không được nhận lại.Có lúc gặp vấn đề gì đó anh ấy xử lý chậm hơn mình nữa. Tình cảm mỗi lúc một nhạt và đến giờ mình không còn rung động hay còn cảm giác nhớ nhung anh ấy nhiều nữa. Mình cần một người vui vẻ, hòa đồng, tâm lý và tinh tế chịu để ý người xung quang chút. Giờ đây mình hay nghỉ tới việc chia tay vì cảm thấy quá nhiều điều không hài lòng, nhưng nếu chia lại thấy cảm giác có lỗi và sợ làm anh ấy bị tổn thương. Mình không biết phải làm thế nào nữa? Mình có nên tiếp tục mối quan hệ này không? xin mọi người góp ý giúp minh. Cảm ơn mọi người rất nhiều