Xin chào các anh chị và các bạn! Em kính mong các anh chị và các bạn hãy cùng chia sẻ với em trong chuyện tình yêu nhiều hạnh phúc mà cũng nhiều chán chường này!

Em và anh ấy yêu nhau đã 5 năm, từ lúc em còn là sinh viên năm hai. Hiện giờ em đã có công việc làm khá ổn định, anh ấy cũng vậy.

Tình yêu của em rất lãng mạn. Anh hay chiều chuộng ngọt ngào với em. Nhưng tính của anh rất ham bạn bè, anh thường đi với bạn lắm, lúc nào rảnh là đều đi hết. Nhưng anh lại nói với em là chỉ đi uống cafe thôi và ko bao giờ làm điều gì có lỗi với em hết. Nhưng có ba lần em phát hiện thấy anh vào quán càfê có mấy em mặc đồ hở hang. Một lần anh nói là quán bạn anh khai trương nên anh đến ngày khai trương. Còn hai lần kia thì là bạn anh làm công an đang theo dõi quán đó nên nhờ anh và mấy người bạn nữa tham gia. Em đã rất buồn và cảm thấy niềm tin của mình dành cho anh đang cạn dần. Mỗi lúc anh nói đi đâu với bạn bè là em rất khó chịu, luôn cảm thấy nghi ngờ và lo lắng bất an. Ngoài chuyện đó ra thì em chưa phát hiện những chuyện khác. Nhưng em cũng ko biết có phải do anh giấu kỹ quá ko??

Bản thân em thì trong thời gian đi học và đi làm thì không có bạn bè là con trai. Bởi vì anh cũng khá ghen nên em cũng không muốn làm anh buồn. Anh cũng nói với em là ko có bạn là con gái. Thời gian em đi làm thì có một anh thik em và hay quan tâm đến em. Lúc đó em cũng hơi bị chao đảo nhưng bây giờ thì mọi chuyện qua rồi. Em không còn liên lạc với người đó nữa. Anh cũng đã từng tổn thương vì chuyện này.

Bây giờ em phải làm sao đây hả các anh chị? Em cảm thấy mình yêu anh rất nhiều nhưng sao em cứ nghi ngờ anh hoài. Em cảm thấy rất khó chịu. Anh thì ngày nào cũng gọi điện cho em và ngày nào hai đứa cũng gặp nhau một chút. Nhưng anh ngày nào cũng gặp bạn bè hết.

Em có hai thắc mắc sau:

Một: Quen nhau lâu vậy thì hiện giờ anh có đang chán hay ko? Hành động anh thường xuyên đi với bạn bè có phải là bắt đầu một điều gì đó chuẩn bị phản bội em ko?

Hai: Sau lưng em anh có làm điều gì mờ ám ko? Làm sao để em biết được sự thật về con người anh bây giờ? Anh nói tin em tuyệt đối nhưng đó có phải là một câu giả dối để đánh lừa em ko?

Có anh chị nào đã từng trải qua giai đoạn như em không ah? Sao em thấy buồn quá đi mất!