Mình cần mọi người tư vấn giúp xem liệu mình có nên theo đuổi cô gái này nữa không!

Mình năm nay 26 và cô gái mình định tấn công cũng bằng tuổi, mình đang làm phiên dịch cho một cơ quan lớn của nhà nước trên Hà Nội, hình thức cũng ổn. Còn đối tượng mình định theo đuổi thì đang làm giảng viên cho một trường đại học ở địa phương và cũng là quê mình,về hình thức thì cô ấy cũng xinh xắn. :)

Mình biết cô ấy gần đây là do cô ấy là bạn chung của 2 anh bạn mình trên Facebook và cũng đã từng học với 02 anh bạn này hồi đại học, cách đây 02 tuần mình gửi tin nhắn FB để làm quen và nói chuyện ngắn gọn, rồi mời cô ấy đi cafe khi mình về quê cuối tuần, cô ấy đồng ý gặp sau 02 lần nói chuyện trên mạng, sau đó cách 1,2 ngày mình cũng chat với cô ấy trên facebook và hẹn tuần sau gặp ở đám cưới 1 trong 2 anh bạn của mình. Hôm đám cưới, vì đông và mải gặp bạn bè mình cũng không nghĩ là có thể gặp cô ấy ở đám cưới nên lúc mình đang chuẩn bị về thì cô ấy ngồi trong ăn cỗ nhắn tin ra bảo là "tớ vẫy mãi mà cậu không nhìn thấy", mình đọc tin nhắn và chạy vào trong ngồi nói chuyện với cô ấy, cô ấy hẹn là hôm nào lên chơi thăm em trai trên Hà Nội sẽ gọi mình.

Hôm kia mình có nhắn tin FB và điện thoại lúc tối hỏi thăm tí nhưng cô ấy ko trả lời và sáng sớm hôm sau nhắn cho mình bảo là hôm qua mệt quá, đi ngủ sớm, sau đó mình cũng nhắn lại hỏi cô ấy mấy câu và bảo cô ấy đi làm vui vẻ rồi mình đi làm và cô ấy không nhắn lại nữa.

Các bạn cho mình hỏi xem là:

- Liệu những động thái như trên của cô ấy có là tích cực với mình không, mình có nên tiếp tục tấn công không?

- Mình hỏi ý kiến 2 ông bạn mình, một người thì bảo là cô gái này xinh xắn đấy, có nhiều người quan tâm trên FB, và chắc cũng nhiều người thích nên cần cẩn thận. Một người thì bảo, thế là chuyện bình thường, bạn đấy cũng kiêu đấy nhưng cứ thử xem sao. Điều mình phân vân là không biết đối tượng này định thế nào, hay là có người yêu rồi, nên có vẻ lơ lửng để lựa chọn chăng?

- Nếu nên tiếp tục thì mọi người tư vấn giúp mình xem nên tấn công thế nào với.:)

Cảm ơn mọi người :)