Chuyện là mình có một cô bạn gái ngang tuổi, mình quen được khoảng 6 tháng. Cô ấy có một người bạn thân khác giới (trai thẳng), họ đã tâm sự với nhau từ trước khi cô ấy quen mình, cô ấy nói có điểm chung với a bạn ấy nên dễ nói chuyện và hiểu nhau lắm, có lần còn nói "chỉ cần cô ấy có cử chỉ nhỏ thôi là a bạn ấy để ý và biết ngay, còn anh hong hiểu em gì cả", mình nghe thì cũng cười bù thôi chứ bên trong cũng chạnh lòng lắm chứ. Mình và cô ấy cũng bắt đầu đi lên từ tình bạn, lúc còn là bạn thì nói chuyện tự nhiên lắm, nhưng khi quen nhau thì cứ như mình tìm hiểu cô ấy lại từ đầu v, cô ấy nói chuyện cũng né tránh ánh mắt của mình, mình luôn tạo chủ đề để cô ấy có thể bày tỏ ý kiến để có thể hiểu nhau hơn nhưng cô ấy trả lời sơ sơ rồi thôi lại ngồi im lặng để mình lại im rồi nghĩ chủ đề khác.Mình mà không hỏi thì cũng chắc cú là im lặng forever, mỗi tối thì cô ấy thường điện với a kia để tâm sự... Ai yêu mà không muốn tâm sự thẳng thắn và thoải mái với người yêu, mình bày tỏ ý của mình trước nhiều lần nhưng cũng không thành vấn đề. Hay cô ấy có a bạn kia tâm sự rồi thì sự xuất hiện của mình cũng chỉ thêm một người chúc em ngủ ngon thôi sao ạ? Mong mọi người giúp mình nên làm gì lúc này ạ? Mình cảm ơn!