Chào mọi người, mình đang sống ở HN, năm nay 26t, người yêu cũng vậy, mình và người yêu đã yêu nhau được 3 năm rồi, tình cảm tụi mình rất ổn, hai gia đình cũng biết và hai đứa cũng xác định tiến tới hôn nhân. Hôm trước người yêu mình hay thấy mệt mỏi trong người, mình bèn bảo anh đi khám, anh đồng ý để mình dẫn đi, vào tới cổng bệnh viện chờ khám, anh đột nhiên thú nhận với mình cách đây 1 tháng, sau lúc đi tiệc với cơ quan, mấy anh em rủ nhau đi massage và anh cũng đi, đây là lần đâu tiên, anh thú nhận vào đó một phần vì quá tò mò ( trước đây tụi mình chưa bao giờ đi quá giới hạn) và cô gái chủ động trước, anh và cô kia đã làm bằng tay, nhưng rồi anh sợ tay anh có thể trầy xước, bị nhiễm HIV, anh suy sụp, hối hận, và quyết định nói hết tất cả với mình. Mình rất sốc, vẫn bình tĩnh dẫn anh đi khám, kết quả âm tính. Anh nói với mình anh thật sự xin lỗi và hứa không có lần thứ 2, anh rất sợ, và đến giờ vẫn còn ám ảnh. Anh nói sẽ để mình tìm người tốt hơn, vì anh cảm thấy anh không xứng đáng. Mình thấy anh suy sụp, cũng rất thương, nên đã bỏ qua cho anh trong lúc đó. Nhưng về đến nhà, hình ảnh đó cứ suốt ngày hiện trong đầu mình, mình bị ám ảnh, không dám tâm sự cùng ai, anh vẫn cố gắng nói chuyện bình thường mặc dù mình biết anh vẫn chưa bình tâm lại. Mọi người có thể cho mình lời khuyên được không, mình nữa muốn tiếp tục, vì còn yêu anh nhiều, nhưng mình sợ hình ảnh đó cứ xuất hiện trong đầu, mình cảm thấy kinh khủng và bị mất niềm tin. Bạn thân mình nói: " không có người con trai nào tuổi ấy mà chưa tìm mấy cái không lành mạnh kia để thử đâu, người yêu mày hiền rồi đấy ". Có phải mình đã quá khắt khe với anh? Mình có nên bỏ qua cho anh lần này? Mọi người ai cũng yêu quý và nhận xét anh là người rất tốt và biết suy nghĩ. Giúp mình với nhé, mình hoang mang quá. Cảm ơn mọi người