Minh năm nay 24t, đã có người yêu. Minh và anh ấy yêu nhau được 7 tháng, thời gian không dài nhưng cũng có nhiều kỉ niệm. Trước anh ấy mình đã từng yêu một người rất sâu đậm, nhưng không thể đến được với nhau, chia tay được hơn 1 năm thì mình yêu anh. Anh đẹp trai, có phần lãng tử, bạn bè mình ai cũng nói nhìn anh đào hoa. Trong suốt thời gian yêu nhau mình nhận thấy anh không phải hạng lăng nhăng, nhưng chỉ có một điều khiến mình không hài lòng đó là anh quá nhiệt tình với bạn bè, nhiệt tình đến mức nhiều khi quên cả mình. Đã nhiều lần hẹn với mình nhưng rồi cuối cùng lại nói dối có việc bận đột xuất không đến được, thật ra là lúc đó anh đang ngồi tụ tập bia rượu với bạn bè. Khi anh uống say rât nhiều lần anh không kiểm soát được bản thân, ko biết mình nói gì, không biết mình đang làm gì, mình rất lo lắng về cái tật này.

Hôm trước, trong một buổi liên hoan cùng bạn bè của anh, anh cũng đưa mình đến cùng, trong số rất nhiều bạn nam chỉ có mình và 2 bạn nữ khác nữa cũng là bạn chơi thân với anh. Cả nhóm hát karaoke đến 11h thì 2 bạn nữ kia về trước, chỉ còn lại mình là nữ. Một lúc sau có thêm khoảng 5 người bạn khác đến, trong đó có một bạn nữ, theo mình được biết đó là chị họ của một người bạn nam đến cùng, tất cả mọi người trong phòng ngoại trừ mình và anh, ai cũng đã biết bạn nữ đó, vì đã gặp trong một số lần liên hoan trước. Phải công nhận bạn nữ đó xinh, ai trong phòng cũng để ý và muốn hát chung. Người yêu mình lúc này cũng đã ngà ngà say, và điều tồi tệ nhất đã xảy ra, anh tiến đến ngồi cùng, lúc đầu là cách 1 khoảng, sau đó ngồi sát lại tay vắt lên thành ghế ngay trên vai cô ta, ghé sát đầu vào nói chuyện. Ngồi cách 1 khoảng nhưng mình vẫn nghe thấy anh nói rất to (phòng hát ồn lên anh gần như phải hét lên): Em có người yêu chưa? cho anh sdt của em được không?...Một lúc như thế thì anh về ngồi cạnh mình, mình im lặng ko nói gì, sau đó mình đứng lên xin phép tất cả mọi người về nghỉ trước, sáng hôm sau còn đi làm, anh giữ mình lại, nhưng thật sự lúc đó nhìn mặt anh mình ghét cay ghét đắng...

Sáng sớm hôm sau, anh gọi cho mình, mình hỏi anh có nhớ tối qua anh đã làm gì ko? anh im lặng. Mình biết anh vẫn nhớ tất cả, mình chỉ nói một câu: mình chia tay thôi, em thấy mình không được tôn trọng, anh nói anh biết anh đã sai và xin lỗi, nhưng mình ko nghe nữa rồi tắt máy. Ngày hôm sau anh nhắn cho mình nói "anh biết anh có lỗi với em, và anh cũng cảm thấy mình ko xứng đáng với tình yêu của em, em sẽ là người quyết định." mình ko nhắn lại.

Từ hôm đó cũng đã gần 1 tuần, anh ko liên lạc gì với mình, anh có đến tìm mình 1 lần, nhưng mình ko gặp, ko phải mình ko nhớ anh, mình nhớ rất nhiều, nhất là những lúc rảnh rỗi, nhưng mình ko quên được những gì đã diễn ra trước mắt, mình cũng sợ rằng mình tha thứ và quay lại yêu anh, anh sẽ càng được thể mà lần tới và cho mình là một đứa nhu nhược.

Thật sự bây giờ mình chẳng biết phải làm thế nào nữa?