Em và anh ấy quen nhau gần 3 năm. 2 năm đầu anh ấy làm việc ở Hà Nội còn em học ở Sài Gòn, tình yêu ấy đã trải qua nhiều kỷ niệm và em đã từng cảm thấy rất hạnh phúc khi ở cạnh anh. Vảo năm thứ 3 của tình yêu, lúc này em đã ra trường và tìm được một công việc, anh trở về Sài Gòn làm. Nhưng lúc này cũng là lúc em cảm thấy bắt đầu cô đơn và suy nghĩ về tình yêu chín chắn, anh ấy là người đàn ông hiền lành, có chút khô khan và anh cũng không tâm lý, không tinh tế trong tình yêu, vì thế em hay giận dỗi nói a sống vô tâm. Dù em có trẻ con như thế nào thì anh vẫn chung thủy và cười với em như vậy chỉ có em là thay đổi. Khi em đang rất buồn vì sự vô tâm của anh thì e gặp một người mới, lúc này tụi e chỉ là bạn, tình bạn ấy làm e thấy rung động và dần dần tụi em đã yêu nhau từ lúc nào. Tụi em đã quấn quýt lấy nhau mỗi ngày, em cảm thấy thật sự hạnh phúc, em được yêu thương và hưởng trọn những cử chỉ ấm áp, ngọt ngào những quan tâm nhỏ bé mà trước đây em chưa từng có. Và cứ thể em bỏ mặc người bạn trai cũ, e chia tay anh ấy. Em mặc kệ cho anh đau khổ vì em, em thấy anh phiền phức và thậm chí những lúc a năn nỉ em hãy suy nghĩ chín chắn lại thì em lại thấy ghét anh.

Em biết người yêu mới 6 tháng, quen nhau 3 tháng nhưng bạn ấy phải về Mỹ không thể ở Việt Nam,chúng em quyết định chia tay..Em đã rất đau khổ,tụi em chia tay nhau đã dc 3 tháng và không còn liên lạc với nhau nữa, nhưng đêm nào em cũng khóc, em biết mình phải quên đi mối tình ngắn ngủi đó nhưng em không làm được, mỗi ngày những kỷ niệm lại ùa về trong ký ức. Khi em đi trên đường, khi em về tới cổng nhà dường như vẫn thấy bóng hình ai đó hôn em, trao cho em nụ hôn tạm biệt, những cái ôm ấp thật chặt như sợ sẽ mất nhau...

Người yêu cũ của em bây giờ vẫn đợi em,sau khi chia tay bạn trai đã sang Mỹ em cũng có ý định quay về nhưng khi đi bên anh em không còn cảm giác như xưa, em thấy trống rổng và em lại hay cáu với anh nhưng em cũng thương anh. Em ko muốn anh đau khổ vì em, em biết mình có lỗi với anh,mình đã quá ích kỷ chạy theo một tình yêu mù mịt nhưng em không biết có nên quay lại với anh ko khi mà luôn đau đớn vì mối tình thoáng qua kia,khi mà trái tim em luôn kiếm tìm hình bóng kia....

Ps: Viết hơi lủng củng nhưng cả nhà hãy thông cảm nhé!!