Chào cả nhà,

Em cũng đã post vài top trong mục tình iu này và nhận được sự tư vấn rất nhiệt tình của các anh, chị, các bạn. Em xin chân thành cảm ơn mọi người ạ :Rose::Rose::Rose:

Hum nay, trong lòng day dứt quá, ko bít thổ lộ cùng ai nên em lại mò lên đây xin sự trợ giúp từ các anh, chị, các bạn.

Chuyện của em là thế này ạ. Em và ex đã chia tay được vài tháng. Trong thời gian này thính thoảng bọn e vẫn nt cho nhau. Thực ra trong lòng em vẫn âm thầm hi vọng 1 ngày ex sẽ quay trở lại. Nhưng được 1 thời gian, do có nhiều mối mới quá nên em cũng nhạt dần với ex. Em thấy mình đã rất thành công khi thực hiện đúng các chiêu mà các chị em trên này tư vấn: đó là chịu khó giao lưu, làm đẹp, lạc quan iu đời, phát huy ưu điểm của mình...Hình như cuối cùng ex cũng tiếc hùi hụi khi để lỡ mất em hay sao ý. Hắn bắt đầu quan tâm đến em hơn, cuối tuần nào cũng rủ em đi cà phê. Bao nhiêu người theo đuổi, thế mà em lại nghiêng hết về phía ex mới chết. Dạo này bọn em hay đi chơi hơn, cả 2 chưa ai nói với ai câu j nhưng cũng ngầm hiểu là đã nối lại tình xưa. Ngày trước ex hay đến nhà e đàng hoàng nhưng giờ ko bít do ngại hay chưa xác định với e mà hắn toàn hẹn e ở ngoài thôi. E thấy rất khó chịu nhưng lại ngại nói ra. Mà thực lòng nếu ex đến nhà e cũng ngại với gia đình vì e có thông báo với mọi người là cả 2 đã chấm dứt. Khi ở bên nhau, e và ex ko bao giờ nhắc lại chuyện cũ, chỉ nói về tương lai thôi. Các dự định tuơng lai của ex cũng có bao gồm cả em trong đó...

Theo mọi người em có nên rạch ròi, bắt ex xác định luôn bây giờ hay để 1 thời gian nữa khi cả 2 cảm thấy ko thể thiếu nhau được thì tiến tiếp nếu ko thì dừng lại trong bí mật (chỉ bạn bè thân quen mới bít bọn e quay lại). Thực lòng e rất mong ex có động thái chứng tỏ muốn gắn bó lâu dài với em :Sad: vì em cũng muốn ổn định cs rồi ạ.

Câu hỏi t2 của em là: vì ex vẫn cứ lửng lơ con cá vàng nên e chưa cho mấy a đang theo đuổi e bít là e đã có người iu. Như vậy có nên ko?Em có nên đi cà phê, xem phim với họ nữa ko? Em cũng đang có mấy mối, mà toàn anh okie ạ :Smiling:

Mong nhận được sự tư vấn của mọi người. Thanks cả nhà nha :Rose::Rose::Rose: