Chào các bác,

Em là nam, 22 tuổi,còn cô gái 21 tuổi,quen nhau từ 2012. Từ đó đến tết vừa rồi, 2 đứa em rất hp,tết cũng ra mắt gia đình 2 bên cũng đều biết nhau, nói chung về gia đình thì 2 bên đều quý đứa "tương lai " lắm.

Sẽ chẳng có gì đáng nói, khi tết vừa rồi cô ấy gặp lại tình cũ hồi cấp 3,dĩ nhiên ngày đó là cái tc trẻ con, không dám nắm tay, và tình cũ không rủ cũng đến, cô ấy cảm nắng thằng kia. Và từ đó cô ấy thay đổi, lạnh lùng với em, và nhất nhất cấm tuyệt đối "chuyện ấy" - trước đó rất thoải mái và chiều chuộng nhau lắm.

Lúc cảm nắng thằng kia hồi tết, cô ấy nói suy nghĩ để chọn lựa em và thằng đó,đại loại là muốn quay lại với thằng đó, chỉ có điều trớ trêu là thằng đó và cô ấy có họ ^^. Em mắng cô ấy dã man lắm, gia đình cô ấy cũng biết việc cô ấy cảm nắng thằng kia và họ cũng phản đối nó lắm.

Từ đó đến giữa năm, cô ấy luôn tìm cách từ chối chuyện đó, em biết chuyện đó thì cái xác thịt nó bình thường thôi,quan trọng là để em kiểm tra tc của cô ấy ntn, nhưng em ngửi thấy rõ cái mùi tình cảm đã không còn nguyên vẹn, đã ảnh hưởng quá nhiều, muốn ty hiện tại phải trong sáng như tình cũ.Cô ấy lạnh lùng và vô tâm lắm. Và em chia tay, sau 1 thời gian thì quay lại, lúc đầu cô ấy có vẻ chiều và quan tâm em về sau lại như cũ. Cho tới khi vừa rồi gặp lại thằng đó,cô ấy lại bị như trước, biết em đau đớn, biết em trong tình trạng quá tệ vì đau lòng mà cô ấy cố đi chơi, vẫn cố gần gũi thằng kia, đó là lần thứ 2

Sau em về quê, cô ấy trong SG và cô ấy hứa sẽ không bị xiêu lòng vì nó, ấy vậy mà vẫn xảy ra lần 3, ngày nào cũng nt,sáng đến tối như người yêu nhau z. Mới hôm qua em gặp cô ấy nc thẳng là như thế nào, cô ấy đồng ý chia tay, nói vs em là, cô ấy thích được tự do trong tc, thích yêu theo cảm xúc của mình, và cô ấy yêu chính bản thân mình thôi.

Em đau lắm, nhưng em thương cô ấy quá nhiều, giận lắm, nhưng sau lại nguôi.

Rồi em cũng ok luôn, từ đó đến giờ em thấy bình thường lắm, không còn thương nhớ gì nhiều, chỉ thỉnh thoảng nghĩ rằng con gái ấy sao lại phũ phàng và vô tình vậy.và em nói cô ấy từ giờ đừng làm phiền nhau nữa.

Vừa rồi cô ấy nt em nói cô ấy đang đánh mất đi thứ gì đó muốn em cho cô ấy 1 tuần để suy nghĩ, em cũng đồng ý như z. nhưng giờ em đang phân vân có nên chấp nhận cô ấy không?

Các bác nghĩ sao ạ? cho em lời khuyên có nên tiếp tục nữa không? em chỉ tiếc về tc 2 gđ dành cho e là nhiều.