Chuyện là như này . Mình là Boy Quảng Bình . Mình có quen 1 cô gái ở Sài Gòn trên mạng , quen lúc mình 17 tuổi , bọn mình yêu xa trên mạng 1 năm 4 tháng thì mình tốt nghiệp 12 . Mình đã hứa thi xong sẽ vào gặp cô ấy . Như dự đoán khoảng 15 ngày sau tốt nghiệp mk vào gặp và khá hợp cũng có have sex nhưng chưa vượt giới hạn ( vùng ngực ). Khi gặp thì 2 đứa đi chơi .. đi ăn .. đi siêu thị xem phim cùng 1 con cháu 3 tuổi của cô ấy . Sau khi yêu 2 tháng ngoài đời thì bọn mình bắt đầu cự cãi . Lí do là mình kiếm việc ở SG gặp toàn đa cấp k à nên mình chuyển về BD làm và ở chung vs 2 đứa bạn . Có lúc mẹ ấy chở cô ấy về siêu thị AEON small đi chơi có chụp chung ảnh và thấy mẹ cô ấy dường như k chê 1 thằng ngoại tỉnh lên TP. Còn cho mk mượn 500k tiêu kẻo mk khá thiếu tiền vì mới làm công nhân đc nửa tháng chưa nhận lương. Tháng đầu mẹ đưa cho 3.5tr xăng tàu xe còn 2.5tr nhưng mk vẫn luôn là ng trả tiền cho cô ấy. Lúc đi làm công nhân thì trong túi mk duy nhất chỉ còn 200k và k mua nổi cho cô ấy 1 món quà ở cái TP đắt đỏ ấy ( mk chỉ chúc sinh nhật .. đi ăn cô ấy trả tiền ) Đi học cô ấy kể người người theo đuổi cô ấy tặng nhẫn e rất buồn nhưng k có tiền mua nhẫn tặng . Vì thế e lao đầu vào cv tăng ca lên 12 tiếng chỉ vì muốn lo cho cô ấy đến mệt đến mức cô ấy đói mk chỉ bảo cô ấy ăn cơm đi kẻo đau bao tử .Tính mk sống khép kín nên khi gọi mes mình k muốn nói quá sến sợ tụi bạn giỡn ( khu trọ này khá nguy hiểm nên mk k ra ngoài đc ) . Lí do nữa là mình có hẹn bạn gái nhiều lần gặp cậu của mk để ra mắt nhưng cô ấy mãi k đồng ý ( mình dọa ct ) . Lí do nữa là mk có thói quen để chế độ im lặng nên nhiều lúc cô ấy gọi k bắt máy. K biết phải cô ấy điểm thấp mà e cười nữa kh nhưng e cười chỉ muốn cô ấy vui lên thôi chứ k p k an ủi .Tối T7 mình và cô ấy đã hẹn là mai qua cậu chơi mk nhớ là cô ấy đồng ý r nên tối T7 đó mk chuẩn bị rất nhiều thứ cho cô ấy như gấu bông .. nấu cho cô ấy vài món ăn . Vậy là CN hôm sau mk qua nhà chị ( gần nhà ) cô ấy tầm 12h đợi đến 1h thì qua nhà đón cô ấy . Cô ấy k chịu qua cậu nên e nổi giận là dọa ct và còn kêu cô ấy xuống xe . Xong nó hỏi e có muốn ct thật k... E nói có xem thử nào . Thế là nó đồng ý thật . Em rất buồn . Sau 1 ngày e nt ib bảo đừng giận mình , bảo mình hồ đồ , nóng giận mới có mấy hành động đó vs lại tình đầu nên mk kinh nghiệm an ủi mk còn kém .. k biết nói ngọt. Thế là cô ấy bảo ct vì k hợp lúc ct .. k hợp khi cãi nhau và bảo e về quê đi . Mới ngày đầu níu kéo mà cô ấy đã bảo " Đừng làm phiền tôi ct là hết r " Và cô ấy còn xóa tn 1 năm 7 tháng rồi lại còn đi chơi vs bạn để e đợi ở cổng nhịn đói k 1 chút wan tâm . E giận e bèn trả lại số món quà cô ấy tặng cho e . Nhưng mấy hôm sau vì đau khổ quá níu tiếp thì cô ấy chặn fb zalo xóa sdt . Níu cô ấy tầm 1 tháng thì e về quê.. sau khi ct nhìn e xấu hắn . Năm nay cô ấy 12 nên đợi cô ấy thi xong e sẽ cố gâng thay đổi sữa sai với cô ấy và mong cô ấy cho cơ hội . Vì e đã từ QB mà vào SG.. vì e chung thủy.. vì e muốn cả 2 đứa hiểu nhau hơn . Biết là mk sai quá nhiều k thể chấp nhận . Nhưng mk vẫn luôn chờ 1 tia hi vọng . Nguyễn Thủy Tiên .. gửi em