Con bạn em đang là sinh viên năm cuối, nó có thích một anh 30 thành đạt.

Nó đã đồng ý have sex với anh này, và anh này muốn nó sinh em bé cho ảnh. Con bạn em tính nó cả nể, với kiểu cũng thích anh này lắm, còn cộng thêm cái tật "cuồng em bé" nữa ạ. Nó thích trẻ con lắm luôn, bao nhiêu lần nó nói với em là nó ước gì nó giàu nó sẽ sinh con liền, thậm chí còn muốn làm single mom nữa cơ, nó thích con lắm ạ. Vì vậy mà bao nhiêu lần have sex, cả hai người không phòng tránh gì cả. Cũng may là chưa có gì :-S

Mà phải nói thêm về con bạn em, nó ko thuộc dạng chân dài nhưng rất là có nhan sắc, nhìn nó rất thu hút, dễ thương, hài hước, lại đang sắp tốt nghiệp một trường Đại học danh tiếng nên xung quanh vệ tinh không thiếu. Về nữ công gia chánh thì nó rất đảm, nấu ăn ngon, nhà cửa với toilet lúc nào cũng sạch bong, may vá, thêu thùa, làm đồ handmade đủ các kiểu. Tính nó cũng rất là chững chạc, độc lập, tự tin và thông minh, và cá tính, khả năng uống rượu và tay lái "lụa" hơn khối anh đó ạ. Dĩ nhiên, trước giờ nó chưa bao giờ có ý định ràng buộc với bất cứ ai, thậm chí yêu đương nó còn rất là rạch ròi nữa, chỉ cần ai đặt hai từ sở hữu lên nó hoặc ai đó mà bị em chê là y như rằng nó chia tay cái rụp ngay ạ.

Nói dài dòng như vậy để các chị hiểu là con bạn em nó cá tính và có rất nhiều lựa chọn trong tương lai, cả sự nghiệp lẫn tình cảm. Vậy mà dạo này nó cứ thủ thỉ với em là nó muốn sinh con cho người đàn ông đó.

Trong khi đó, con bạn em không yêu người này, chỉ thích và ngưỡng mộ. Cả hai đã từng nói chuyện rõ ràng và xác định là không yêu nhau, chỉ ở bên và quan tâm nhau.

Đau đầu lắm cơ, cái lí lẽ của con bạn em nó đưa ra là như này: Tao thích em bé, tao muốn sinh em bé, tao chỉ cần có người lo cho tao lúc tao mang thai và vượt cạn và đủ khả năng chu cấp cho con tao thôi.

Em thật không hiểu nổi và cũng không biết dùng lời lẽ nào để khuyên nó luôn ạ, vì trong chuyện tình cảm em ngu ngơ khù khờ lắm ạ =.=

Em cũng thắc mắc người đàn ông đó đề nghị như vậy nghĩa là gì? Là ảnh sẽ cưới nó khi nó mang thai? Hay ảnh chỉ cần con thôi?

Cá nhân em nghĩ, người đàn ông này thật là ích kỉ.

Mong mọi người tư vấn giúp em với.