Thế hệ 7x, nói chung phần lớn mọi người đều lập gia đình, con cái đầy đủ rồi. Tuy nhiên, vì một số lý do chủ quan và khách quan, nên có một số đồng chí bị rớt lại, chưa vào guồng được (ở đây là đề cập đến những người hoàn toàn ok về mọi mặt).

Cũng đã từng yêu đương, giờ cũng chẳng phải là không có đối tượng (thậm chí có người theo đuổi ráo riết) nhưng duyên chưa đến (mà chả biết bao giờ nó mới đến?), cố mãi rồi... đâm chán, chả hứng thú mấy nữa.

Bạn bè đều bận rộn cả, gia đình đồng nghiệp thì hỏi thăm giục giã. Ngày nghỉ nhiều khi chả biết làm gì, nên nhiều khi thấy mình lạc lõng, vô duyên. Tham gia vào các hoạt động xã hội, hoạt động tập thể, thì thấy toàn người trẻ hơn mình, chán phèo.

Với tình trạng như vậy, các bác nghĩ các 7x này có nên lấy vợ lấy chồng đại đi cho xong không (lấy ai nhiệt tình ấy)? Cho khỏi nhức đầu, để có con cái ... còn sau này sống với nhau thế nào, thì cố gắng ... rồi hồi sau sẽ rõ... Vì chờ duyên mãi, chả biết 1-2 năm nữa hay bao giờ nó tới trong khi điểm số của mình ngày càng thụt lùi, đành quyết vậy ...:Sad: Chứ không thì, cũng căng thẳng lắm. Các bác làm ơn cho ý kiến với ạ. Đây cũng đang là một 'vấn nạn' của xã hội phát triển mà nhiều người quan tâm đấy ạ.