Em xin chào mọi người, 

Em và bạn trai quen nhau hơn 1 năm. Tính em trước kia hay giận vì hay suy nghĩ và nhạy cảm. Ban đầu, bạn trai em cũng năn nỉ, quan tâm nhưng em vẫn hay giận. Mới mẻ nên khi giận, em dễ nản và nói chia tay lần đầu. Bạn trai em cũng vậy, cũng chấp nhận nhưng sau đó nghĩ lại và xin lỗi rồi tụi em quay lại. 

Cũng 2 lần xảy ra chia tay lớn sau đó nhưng em thấy mình có lỗi thật sự và thấy bạn trai em ko đến nỗi nên em sửa chữa và tìm gặp nói chuyện. Bạn trai em là người hai lần muốn quay lại sau cuộc nói chuyện. Sau đó, em thấy bản thân mình cần thay đổi và hoàn thiện. Em cũng bớt suy nghĩ tiêu cực và ko giận lâu như trước, dễ bỏ qua. Hai đứa cũng yêu thương nhau và vun đắp tình cảm, du lịch xa cùng nhau, quan tâm nhau. Em thấy mình muốn thành phiên bản tốt nhất và tụi em cam kết sửa đổi. 

Gần đây, bạn trai em nói 1 câu mà khi trước cũng hay nói, em ko thích nên cộng thêm việc bạn trai em nói tới lui việc em dùng tiền của em khi hai đứa đi chơi nên em bực dọc và lớn tiếng một chút. Anh ấy hỏi có thật sự nói vậy và bảo chỉ giỡn với thái độ bực dọc ko kém. Em càng bực hơn và nói tại sao hỏi như thể em dựng chuyện lên. Sau hồi im lặng thì lại nói qua nói lại và ko đi đến đâu. Lúc này em hỏi anh có muốn nói gì với em ko? Anh ấy chỉ lắc đầu, miệng ko mở một câu trong khi em bày tỏ rằng câu nói đó làm em khó xử và em muốn biết tại sao anh ấy nói nó ra ko chỉ một lần. Anh ấy vẫn im lặng nên em quyết định bỏ về. Anh ấy cũng ko hề nhìn mặt em và em đã tủi thân nên vứt cả món đồ cầm trên tay. Anh ấy quay qua hỏi sao em làm vậy? Em đang ko bình tĩnh nhưng vẫn cố kìm giọng và hỏi tại sao anh ko tôn trọng và nói chuyện với em thì anh ấy trả lời rằng: thái độ em vậy anh ấy ko muốn nói chuyện. Em cảm thấy bạn trai em bỏ mặc em và chỉ chăm chăm việc tại sao em giận vì câu nói đó. 

Tối về em nghĩ rằng mình chưa khéo léo bắt đầu câu chuyện nên đã nhận lỗi, nhưng bạn trai em chỉ im lặng và nói rằng cần thời gian nhìn lại chuyện tình cảm và cũng ko xác định cần bao lâu. 

Mỗi lần có chuyện là đều muốn suy nghĩ lại và ko hề nói gì khác để em yên tâm. Em biết sau khi nói câu này thì đều muốn ra đi chỉ là chưa dám nói ra ngay. 

Em nên làm gì lúc này? Thật sự có cách cứu chữa nếu vẫn muốn tiếp tục hay ko? Em thật sự vẫn còn tình cảm nhưng nếu bạn trai em đã muốn ra đi thì em ko làm gì khác hơn.